Hạng F
29/10/16
11.573
22.151
113
Pháp
Văn hoá điền vào chổ trống ....làm sao mà trị đây ? đang chạy 100 km/h giử 100 m, có 2 ... 3 .. thậm chí cứ thích điền vào chổ trống 100 m thì làm sao đây ..... 1 thì được chứ liên tục thì mình cứ nhà ga giử khoảng cách à ?

Hạng D
18/2/10
3.128
2.888
113
Văn hoá điền vào chổ trống ....làm sao mà trị đây ? đang chạy 100 km/h giử 100 m, có 2 ... 3 .. thậm chí cứ thích điền vào chổ trống 100 m thì làm sao đây ..... 1 thì được chứ liên tục thì mình cứ nhà ga giử khoảng cách à ?
À lúc đó xe bác luôn ở vạch xuất phát cao tốc nhé!

Hạng F
29/10/16
11.573
22.151
113
Pháp
Chạy đường phố mà cách ông trước 1/2m là bị chen vô liền, sao từ tốn nổi!
qy7sB6SrPPDW5X3L2M6CXSNgB-UWA5vqCU2_x_SWgIti4hpmHwT8Abd_pWNN4ThvqUuI3MS2_yDfwqC6tx3Epd3RrSMmw0F7Yg
Cái nầy hiện lên trước .. và sau đó nó hú lên
và tự .... thắng chết bỏ
images

Em từng không để ý, cho xe ra chuồng, có người đi bộ qua đường, thế là nó vừa hú vừa thắng lại ....
Ở VN có lẽ phải bỏ hệ thống nầy (disable) nếu không sẽ có ngày đau tim ..... vì xe vừa hú vừa tự thắng .... trong lúc mình đạp ga .... hehe

Hạng B2
28/4/14
328
1.927
93
Chạy đường phố mà cách ông trước 1/2m là bị chen vô liền, sao từ tốn nổi!
Phải chơi chiêu:

Luôn cảnh giác, thường xuyên liếc vô gương phải. Hễ thấy một ku phía sau tách hàng, vượt phải là mình phải từ từ đánh lái ra, đưa gần nửa thân xe qua phải so với xe trước, để làm nó nản, không cúp đầu xe mình được.

Bửa nào sơ ý hoặc bận suy nghĩ là mấy ku cắt đầu xe mình, điền vào chỗ trống ngay.

Hạng C
19/5/17
558
36.284
93
Phải chơi chiêu:

Luôn cảnh giác, thường xuyên liếc vô gương phải. Hễ thấy một ku phía sau tách hàng, vượt phải là mình phải từ từ đánh lái ra, đưa gần nửa thân xe qua phải so với xe trước, để làm nó nản, không cúp đầu xe mình được.

Bửa nào sơ ý hoặc bận suy nghĩ là mấy ku cắt đầu xe mình, điền vào chỗ trống ngay.
Lỡ nhiều khi gặp mấy thằng ngu hay mấy mợ ninja thì tiêu, loại đó cho ben bồn buýt cont xử

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
25/10/20
1.545
14.793
98
56
bác qua thớt ''vì sao xe biển số.....'',chiêm nghiệm + trải nghiệm để có kinh nghiệm :D

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
25/10/20
1.545
14.793
98
56
Phải chơi chiêu:

bác đưa đầu qua phải để gặp thằng đang mắc ị ra quần nó táng vô hả:p,chỉ cần rướn lên một tí thôi,không để lỗ hổng là đủ rồi vì chạy trong tp thì tốc độ lúc này cũng không thể cao được,mình thừa thời gian xử lý để khỏi hun mít xe trước.

Hạng F
29/10/16
11.573
22.151
113
Pháp
Em nói là có tai nạn thì thế nào thôi. chứ theo luật thì khác. và bảo hiểm khác . nếu thằng phải gió đụng mình chẵng có bằng, có cồn, BH không đóng ,thì Bh nói mình lỗi à ???

Hạng F
28/8/19
6.684
11.370
113
Palm Beach, Florida, US
Mình thấy cái Luật mà bắt giữ khoảng cách 100m cao tốc nó xa vời thực tế 1 cách ...trơ trẽn. Hay là nó ra đời cách đây 50 năm khi tỉ lệ 100/1T hay sao mà giờ vẫn giữ?!
Chỉ tổ Phí phạm tài nguyên đầu tư, xa rời thực tiễn, cản trở lưu thông, gây ức chế tài xế!
Ko biết nơi khác thế nào chứ ở Mỹ hình như chả có qui phạm nào về việc này. Chỉ có câu "giữ khoảng cách an toàn" ! Còn giữ thế nào tùy bọn Mày quyết, có tai nạn là Tao xử sau.
Đường không đủ cho chạy nên chuyện điền chổ trống là bình thường nên lúc nào cũng phải tập trung là tốt nhất.