Hạng C
15/7/15
654
994
93
Mấy anh Tây Bắc Củ Chi cũng đang canh lỗi này. Lính anh Trà dạo này bị ảnh bỏ đói hay sao ấy.

• Like
Reactions: Nghiatvt
Hạng B1
12/4/15
66
17
8
42
Ho Chi Minh City, Vietnam
Căn cứ nè các bác:
Trích NĐ 171
Điều 23. Xửphạt người điều khiển xe ô tô chở hành khách, ô tô chở người
vi phạm quy định vềvận tải đường bộ
...
3. Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 800.000 đồng đối với một trong các hành vi
vi phạm sau đây:
...
đ) Sắp xếp chằng buộc hành lý, hàng hóa không bảo đảm an toàn; đểrơi hành
lý, hàng hóa trên xe xuống đường; để hàng hóa trong khoang chở hành khách;
...
Trích Thông tư Số: 21/2010/TT-BGTVT
3. Ô tô chở người (ô tô khách): là ô tô có kết cấu và trang bị chủ yếu để chở
người và hành lý mang theo có từ 10 chỗ ngồi trở lên (kể cả chỗ người lái), ô tô chở
người chuyên dùng (ô tô cứu thương, ô tô tang lễ, ô tô chở người tàn tật, ô tô chở trẻ
em, ô tô cứu hộ mỏ).
Như vậy ô tô từ 2-9 chổ ko xếp vào ô tô chở người, ô tô chở hành khách nhá các bác.
Các bác cứ nhớ TT 21 này khi gặp xxx láo.
Bí kíp võ lâm, mới kiếm được

Hạng B1
12/4/15
66
17
8
42
Ho Chi Minh City, Vietnam
Không bị gì cả. XXX mà có thổi bạn lại bạn cứ kêu xxx định nghĩa thế nào là hàng hóa. Hàng hóa là phải có cước phí vận chuyển, có nơi đi, có nơi đến. Còn đổ của bạn cũng có nơi đi nơi đến, nhưng không có cước phí nên chỉ gọi là hành lý thôi.
Rất hay

Hạng B2
2/12/16
129
291
63
34
mấy bác cứ cãi vô tư đi, em chở hàng đi hoài có thằng nào dám lập bb đâu, cứ cãi
xe em innova ngày trước xếp băng hết chỉ chừa ghế tài và ghế phụ chở full hết có thằng nào dám bắt đâu, tuyến em đi qua chốt cứng hay bắt láo Nguyễn Văn Linh, Nguyễn Hữu Thọ bị em chửi 1 lần rồi cũng có bị phạt gì đâu, ngày nào cũng gặp suốt 2 năm ko ăn bb hay tốn bánh mì gì cả

Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
Em tìm hiểu hoài mà cũng k rõ được cái luật VN mình nữa. Nếu xe đăng kí kinh doanh Uber mà chở 1 bao cafe và có chở thêm 1 hành khách có bị hốt k ạ
Quan trọng là sổ đăng kiểm có đăng ký chở khách hay không