Hạng B2
13/11/10
210
92
28
TP.Hồ Chí Minh
Tiện cho em hỏi luôn là nếu dùng xe cty để chở hàng của cty đi giao thì sao các bác nhỉ...ví dụ cụ thể...cty e làm là công ty phân phối linh kiện máy tính...có chiếc ford everest của sếp đi do cty đứng tên luôn...lâu lâu cũng chở mười mấy thùng mainboard đi giao...lỡ bị lụm mình chiến sao các bác...1 điều luật mà tới 1000 tình huống...hix

Hạng C
4/5/07
901
484
63
44
TPHCM
Tiện cho em hỏi luôn là nếu dùng xe cty để chở hàng của cty đi giao thì sao các bác nhỉ...ví dụ cụ thể...cty e làm là công ty phân phối linh kiện máy tính...có chiếc ford everest của sếp đi do cty đứng tên luôn...lâu lâu cũng chở mười mấy thùng mainboard đi giao...lỡ bị lụm mình chiến sao các bác...1 điều luật mà tới 1000 tình huống...hix
Bác in cái này ra bỏ trên xe nếu gặp tình huống này Bác mang ra làm việc với Hugo nhé!
Xe Bác là xe 7 chổ như vậy là xe Bác không có kinh doanh vận tải (tức là không phải xe chở hành khách và ôt ô chở người) mà xe Bác là xe con (xe gia đình) nên Bác muốn chở hành lý hay hàng hóa điều được (miễn không phải hàng cấm, vật dể cháy nổ...) là được ....

Căn cứ nè các bác:
Trích NĐ 171
Điều 23. Xửphạt người điều khiển xe ô tô chở hành khách, ô tô chở người
vi phạm quy định vềvận tải đường bộ
...
3. Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 800.000 đồng đối với một trong các hành vi
vi phạm sau đây:
...
đ) Sắp xếp chằng buộc hành lý, hàng hóa không bảo đảm an toàn; đểrơi hành
lý, hàng hóa trên xe xuống đường; để hàng hóa trong khoang chở hành khách;
...
Trích Thông tư Số: 21/2010/TT-BGTVT
3. Ô tô chở người (ô tô khách): là ô tô có kết cấu và trang bị chủ yếu để chở
người và hành lý mang theo có từ 10 chỗ ngồi trở lên (kể cả chỗ người lái), ô tô chở
người chuyên dùng (ô tô cứu thương, ô tô tang lễ, ô tô chở người tàn tật, ô tô chở trẻ
em, ô tô cứu hộ mỏ).
Như vậy ô tô từ 2-9 chổ ko xếp vào ô tô chở người, ô tô chở hành khách nhá các bác.
Các bác cứ nhớ TT 21 này khi gặp xxx láo.

• Like
Reactions: giauvnd and ducksg
Hạng B2
23/7/14
341
481
63
36
Không bị gì cả. XXX mà có thổi bạn lại bạn cứ kêu xxx định nghĩa thế nào là hàng hóa. Hàng hóa là phải có cước phí vận chuyển, có nơi đi, có nơi đến. Còn đổ của bạn cũng có nơi đi nơi đến, nhưng không có cước phí nên chỉ gọi là hành lý thôi.

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Không được chất hàng cao quá kính là sao hả các bác?

Em đoán là để xxx đừng thấy "hành lý" để "hành" mình với "lý" do chở hàng hoá! Dù sao đó có mình đã chứng minh mình có "lý" thì cũng đã bị "hành" rồi, cho dù có được xin lỗi hoặc cám ơn hay không theo quy định.

Tập Lái
7/4/10
39
6
8
Có điều luật nào cấm xe 7c chất hàng quá kính các bác trích ra để mọi người tham khảo đi.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Có điều luật nào cấm xe 7c chất hàng quá kính các bác trích ra để mọi người tham khảo đi.
Hồi đó giờ ko thấy bác ơi, hóng các bác xem.
Khi nào bị xxx thổi thì hỏi xxx vậy.
Chắc luật rừng.

Hạng B2
13/11/10
210
92
28
TP.Hồ Chí Minh
Bác nào có cái nghị định 171 đưa lên để anh em tham khảo, sẵn bàn qui trình đối phó xxx bắt bậy về vụ chở hành lý luôn.
e cũng đang hóng cái nghị định cụ thể.em chạy fortuner của cty chở đầy xe luôn (do hàng đóng kiện gởi chành),mà xe cty thì cavet mang tên cty nên còn hơi ngại dzụ đó.chứ có lần em đi Jolie già nhà em (tên cá nhân)chở 10 bộ máy vi tính về quê cho thằng em làm phòng net.mới nhú đầu ra Nguyễn Văn Linh là lụm liền.e chỉ hỏi 1 câu ngắn gọn "tui lấy xe nhà tui chở đồ tui mới mua dzìa (có hóa đơn gtgt đầy đủ),có xe ko xài chứ mua xe làm mịa ji"...bla bla 1 hồi e kiu lập biên bản thì lại giở trò nhắc nhở...vãi

• Like
Reactions: giauvnd
Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Trò mới của lính anh Trà đây, sau vụ "không được bắt lỗi xi nhan đường cong", "không bắt xe tải cá nhân kẻ thông tin cửa xe"... - anh Trà đọc xong chắc ra thêm cái văn bản "không được xử phạt xe con chở hàng"
Ai có bị tình trạng này cứ gửi thẳng biên bản về PC67 yêu cầu làm rõ là mấy thằng xxx xanh mặt ngay:p

Hạng B2
18/2/15
414
675
93
35
Thủ Đức
Bác in cái này ra bỏ trên xe nếu gặp tình huống này Bác mang ra làm việc với Hugo nhé!
Xe Bác là xe 7 chổ như vậy là xe Bác không có kinh doanh vận tải (tức là không phải xe chở hành khách và ôt ô chở người) mà xe Bác là xe con (xe gia đình) nên Bác muốn chở hành lý hay hàng hóa điều được (miễn không phải hàng cấm, vật dể cháy nổ...) là được ....
Xe 5 chỗ chở hàng hoá ở băng ghế sau có bị phạt?

Bác chụp tấm này in ra rồi vả vào mồm nó. nói nhiều phí nc bọt, nc bọt nhổ cho chó liếm còn hơn

• Like
Reactions: ReventonV12