Hạng D
18/12/10
2.042
2.495
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Chủ thớt không nên lăn tăn làm gì. So với dư một người thì những cái sau mới đáng bị phạt...
1. Quá tốc độ cho phép
2. Vượt không đúng luật
3. Lấn tuyến
4. Không dùng signal khi chuyển làn
5. Uống rượu bia trước khi lái xe
6. Dùng điện thoại di động khi đang lái xe
7. Tham gia nói chuyện & tán gẫu với người trên xe mà thiếu quan sát, thiếu tập trung khi cầm lái
v.v.

• Like
Reactions: futureneodo
Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Xe gia đình không kinh doanh nên Bác chủ cứ an tâm mà chở, đừng vi phạm các mục như Bác aH0Ha nêu thì xxx chẳng bao giờ để ý mà hỏi thăm. Mà có bị vịn thì mức phạt cũng không cao lắm nên an tâm mà chạy cho an toàn.

Hạng D
24/7/12
4.193
13.272
113
Xe gia đình không kinh doanh nên Bác chủ cứ an tâm mà chở, đừng vi phạm các mục như Bác aH0Ha nêu thì xxx chẳng bao giờ để ý mà hỏi thăm. Mà có bị vịn thì mức phạt cũng không cao lắm nên an tâm mà chạy cho an toàn.
Vãi cả an tâm, xe gia đình thì cũng phải đúng luật mà đi, theo NĐ 171-2013 xe dưới 9 chỗ chỉ được chở thêm 1 người, căn cứ vào giấy ĐK xe, cứ đúng luật mà đi thì THÁNH cũng chả phạt đc. Nói như bác em bé là ...gấu bông à
:3dcuoigif:

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Cái này thì tùy quan điểm và điều kiện của từng người thôi. Do xe Bác chủ giấy đăng ký 7 chổ nhưng có việc cần chở 9 người thì mình phân tích để Bác chủ cân nhắc mà quyết định.

Với FT thì chở 9 người an toàn chán, còn vi phạm luật hiển nhiên là vi phạm rồi. Ở cái xứ VN này thiệt ngộ, xe càng to thì số chổ ghi trong giấy đăng ký càng...ít. Vd: Matiz là xe 05 chỗ còn Camry (<2003) thì lại là 04 chỗ, Zace thì 8c còn FT thì 7 chỗ!

Hạng D
24/7/12
4.193
13.272
113
Cái này thì tùy quan điểm và điều kiện của từng người thôi. Do xe Bác chủ giấy đăng ký 7 chổ nhưng có việc cần chở 9 người thì mình phân tích để Bác chủ cân nhắc mà quyết định.

Với FT thì chở 9 người an toàn chán, còn vi phạm luật hiển nhiên là vi phạm rồi. Ở cái xứ VN này thiệt ngộ, xe càng to thì số chổ ghi trong giấy đăng ký càng...ít. Vd: Matiz là xe 05 chỗ còn Camry (<2003) thì lại là 04 chỗ, Zace thì 8c còn FT thì 7 chỗ!
CSGT dựa vào luật và giấy ĐK xe để phạt bác ui, chứ đâu có dựa vào quan điểm hay điều kiện đâu bác, bác cứ tư véo cho ĐÚNG LUẬT, còn mún đi sao thì....he he

Hạng D
14/1/09
1.005
177
63
49
Em tuân thủ hầu hết các nội dung bác list :)

Chủ thớt không nên lăn tăn làm gì. So với dư một người thì những cái sau mới đáng bị phạt...
1. Quá tốc độ cho phép
2. Vượt không đúng luật
3. Lấn tuyến
4. Không dùng signal khi chuyển làn
5. Uống rượu bia trước khi lái xe
6. Dùng điện thoại di động khi đang lái xe
7. Tham gia nói chuyện & tán gẫu với người trên xe mà thiếu quan sát, thiếu tập trung khi cầm lái
v.v.

Hạng D
14/1/09
1.005
177
63
49
Em thích đoạn này: :) Ở cái xứ VN này thiệt ngộ, xe càng to thì số chổ ghi trong giấy đăng ký càng...ít. Vd: Matiz là xe 05 chỗ còn Camry (<2003) thì lại là 04 chỗ, Zace thì 8c còn FT thì 7 chỗ!

Hạng D
18/12/10
2.042
2.495
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Vãi cả an tâm, xe gia đình thì cũng phải đúng luật mà đi, theo NĐ 171-2013 xe dưới 9 chỗ chỉ được chở thêm 1 người, căn cứ vào giấy ĐK xe, cứ đúng luật mà đi thì THÁNH cũng chả phạt đc. Nói như bác em bé là ...gấu bông à
Không ai là hoàn hảo. Nếu phải vi phạm thì mình quyết định vi phạm chở quá số người cho phép, chứ tuyệt đối không vi phạm các mục khác....các bác cứ xem, mỗi lần đi đâu xa, trong gia đình dư một người, mặc dầu trong khi xe vẫn sắp xếp ngồi được, các bác cho một người đi xe khách hoặc ở nhà? lúc nào ta cũng vỗ ngực là người tuân thủ đúng luật, nhất nhất đúng luật?....chuyện này thì không thực tế rồi.

Hạng D
18/7/04
1.324
2.513
113
Sài Gòn

Hãng xe nó thiết kế bao nhiêu thì ngồi bấy nhiêu, liên quan gì VN hay không? Bộ chiếc xe đó đem qua Mẽo được chở thêm người?