Hạng B1
30/6/17
51
21
8
37
Mua giá cao bán lại được giá cao (mua xe Toy luôn đặt nặng yếu tố giữ giá) và ngược lại (tỷ lệ mất giá của chiếc 4B tùy số năm sd)
=> Huề cả làng
Quan tâm tới cảm giác lái, tiện nghi, phong cách, sự an toàn thì Orlando, giữ giá ko giữ mạng cứ Ỉn mà nhích khỏi đắn đo!!!
Vấn đề bán lại chắc xa vời quá bác ạ
Cái quan tâm ở đây là độ bền, an toàn, ít hỏng vặt & êm ái khi đi những cung đường xa

Hạng C
18/11/15
994
450
63
TP. HCM - Sài Gòn
Vấn đề bán lại chắc xa vời quá bác ạ
Cái quan tâm ở đây là độ bền, an toàn, ít hỏng vặt & êm ái khi đi những cung đường xa
Với Orlando thì bác yên tâm nhé. Khung xương cứng, vỏ dày, cách âm rất tốt, rất ít hỏng hóc. Hơn nữa, Chevrolet đang triễn khai nhiều chương trình hấp dẫn, cam kết chất lượng như bảo hành phụ tùng phụ kiện 1 năm/25.000 Km (ít hãng bảo hành phụ tùng như vậy), cứu hộ miễn phí.
Dòng Orland không hợp thị hiếu người Việt mình nên hầu hết những khách hàng đang sở hữu dòng này là những người đi tiên phong. :)

Hạng B1
2/7/16
90
30
28
Orlando thì ít thấy chạy ngoài đường, nhưng xe bự hơn con Rondo (đi xem thì thấy vậy). Nếu bác muốn có chỗ hàng 3 thoải mái chút thì Or nha. Còn xe gọn tí thì Ron cho khỏe.

Cá nhân em thì vẫn thích Or hơn do thấy to, hàng 2 rộng, hàng 3 hơn nhỏ nhưng chấp nhận được cho con nít.

• Like
Reactions: vangbacdaquy
Hạng B2
13/6/15
120
412
63
2015 vừa mua xe xong chạy ra đường để ý thì thấy Orlando hiếm
2017 thấy đười lác đác vài chiếc, đôi lúc thấy 3 chiếc trên cùng con đường, cao tốc, chung cư chỗ mình hiện giờ cũng có 2 chiếc
Điều này cho thấy Orlando, dòng xe chưa có thâm niên như Ỉn, dần được người dùng tín nhiệm, ko chỉ ở VN mà mấy nước Âu - Á cũng khá nhiều, điều mà tiêu chuẩn như xe Toy Ỉn ko có được (chỉ quanh quẩn mấy nước ĐNÁ)
Rondo thì thấy thường hơn nhưng cũng lác đác mặc dù quảng cáo báo đài TV rầm rộ
Orlando quảng cáo khá kém dù xe tương đối ngon và nhiều món ăn chơi, xe 2015 mà nhiều option thời đó của các hãng xe khác chưa có được, tới nay cũng còn vài option trên Orlando 2015 mà đời 2017 của các hãng khác ko có (e vừa đi nghía xe ở VMS 2017 SECC vừa qua), thật toẹt dời
Quan trọng nhất, cũng là điều e ưng và chưa muốn gả vợ 2 Or (từng có ý định) là xe càng hiếm thì càng lạ, càng gây sự tò mò cho người khác (giống siêu xe hí hí), ko bị lẫn với xe taxi hay xe chạy dịch vụ như Ỉn (cao hơn Ỉn 1 tầm về hình ảnh), nhưng bị nhầm lẫn là Uber và Grab Premium thì em bị nhiều dồi he he....

• Like
Reactions: yeuxemy
Hạng D
24/10/14
1.861
1.593
113
TP.HCM
2017 thấy đười lác đác vài chiếc, đôi lúc thấy 3 chiếc trên cùng con đường, cao tốc, chung cư chỗ mình hiện giờ cũng có 2 chiếc
Điều này cho thấy Orlando, dòng xe chưa có thâm niên như Ỉn, dần được người dùng tín nhiệm, ko chỉ ở VN mà mấy nước Âu - Á cũng khá nhiều, điều mà tiêu chuẩn như xe Toy Ỉn ko có được (chỉ quanh quẩn mấy nước ĐNÁ)
Orlando quảng cáo khá kém dù xe tương đối ngon và nhiều món ăn chơi, xe 2015 mà nhiều option thời đó của các hãng xe khác chưa có được, tới nay cũng còn vài option trên Orlando 2015 mà đời 2017 của các hãng khác ko có (e vừa đi nghía xe ở VMS 2017 SECC vừa qua), thật toẹt dời
Quan trọng nhất, cũng là điều e ưng và chưa muốn gả vợ 2 Or (từng có ý định) là xe càng hiếm thì càng lạ, càng gây sự tò mò cho người khác (giống siêu xe hí hí), ko bị lẫn với xe taxi hay xe chạy dịch vụ như Ỉn (cao hơn Ỉn 1 tầm về hình ảnh), nhưng bị nhầm lẫn là Uber và Grab Premium thì em bị nhiều dồi he he....
:D

Hạng B1
30/6/17
51
21
8
37
Sau khi nghe bác phán xong lòng em cảm thấy như được mở lối đi riêng
Thanks bác nhiều

Hạng B1
3/10/16
67
73
18
44
Mua giá cao bán lại được giá cao (mua xe Toy luôn đặt nặng yếu tố giữ giá) và ngược lại (tỷ lệ mất giá của chiếc 4B tùy số năm sd)
=> Huề cả làng
Quan tâm tới cảm giác lái, tiện nghi, phong cách, sự an toàn thì Orlando, giữ giá ko giữ mạng cứ Ỉn mà nhích khỏi đắn đo!!!
like câu "giữ giá ko giữ mạng" của bác, kkkk

• Like
Reactions: Hoquoctai
Hạng C
18/12/14
982
609
93
TPHCM
Orlando xe cứng, an toàn, có cả cửa gío cho băng giữa, điều mà Captiva k có. Có điều xe nặng quá, hơi ỳ.

Hạng B2
13/6/15
120
412
63
Orlando xe cứng, an toàn, có cả cửa gío cho băng giữa, điều mà Captiva k có. Có điều xe nặng quá, hơi ỳ.

Nhẹ + bay
Nặng + đầm (an toàn)
Gì cũng có giá của nó
Ì xe nào cũng bị khi ở vòng tua thấp