Hạng B2
7/12/10
262
268
83
Vô tư đi anh chủ.

Tôi đi Orlando tới nay gần 65.000Km rồi. Cũng lái thử vài xe Hãng khác cùng dòng và trên tí nhưng không/chưa thấy lý do nào thuyết phục tôi đổi xe.
aKhoa này bào quá.. xe mới đó mà 65.000km rồi.. em chưa bằng phân nửa của anh nè :))

Hạng B2
7/12/10
262
268
83
Về máy móc khỏi bàn luôn, nghe máy 1.8 mà chưa gì nhiều người đã than "yếu", ngồi lên lái rồi mới thấy.... Depart ko thua gì For, thậm chí còn bốc hơn mấy chiếc sedan, e nhớ có lần chạy ra Phú Yên chơi ngang qua Cà Ná gió quật, kinh tới mức người đứng yên ko vịn là té, mấy anh For Ỉn chạy lẽo đẽo theo sau ko tự tin đạp mạnh như Or, xác nặng cũng có cái lợi thế lắm
em công nhận với bác này là máy 1.8 rất yếu ah... đi cao tốc, hoặc đi Vtau, Pthiet, Nha Trang nếu quen chân chạy thì tha hồ vượt và đua với xe khách.. Hôm nay em đi PThiet - Sgon hết 3tieng và full tải. Cao tốc lên 120 - 140km/h dù trời mua..và em khoái nhất vụ depa. Kim lên 6000vong xe sướng tai

• Like
Reactions: vnpeace
Hạng B1
30/6/17
51
21
8
37
em công nhận với bác này là máy 1.8 rất yếu ah... đi cao tốc, hoặc đi Vtau, Pthiet, Nha Trang nếu quen chân chạy thì tha hồ vượt và đua với xe khách.. Hôm nay em đi PThiet - Sgon hết 3tieng và full tải. Cao tốc lên 120 - 140km/h dù trời mua..và em khoái nhất vụ depa. Kim lên 6000vong xe sướng tai
Chân bác to thế, đạp chắc lút cán

Hạng B1
30/6/17
51
21
8
37
em đang đi Orlando từ 2014 đến giờ và phải nói là sự lựa chọn đúng.. xe rộng rãi và to hơn Rondo nhé. hàng ghết 2+3 thì lớn hơn Rondo và chở 7 người lớn được. chất lượng + bảo dưỡng ok. Lái xe thì tùy cách lái nhưng riêng em thì cứ lên xe là đạp, đi Vtau Phan Thiết vượt xe cũng chỉ thua xe khách thôi...View attachment 788076
Màu đen nhìn cứng xe quá

Hạng B2
6/5/16
324
192
43
44
Ốc thấy cũng nhiều.. Bác ra quận 1 ngồi cafe chơi thấy hoài.. Rondo thì nói thật nhỏ quá, hình như chạy dịch vụ cũng nhiều.
Ốc đời mới nhiều bác đánh giá khá lành, nhất là đời 2012 trở lại. Nói chung xe phổ dụng thì không gì phải lo nhé, phụ tùng không chênh bao nhiêu đâu.
Gia đình thì chọn Ốc or Cap thôi.. Nhưng nhà bác 5 người lớn, 2 trẻ nhỏ, chỉ có Everest mới thoãi mái được thôi nha.

1. Độ rộng: Innova > Orlando > Rondo > Etiga
2. Độ đầm chắc khi lái: Orlando > Rondo ~ Innova > Etiga
3. An toàn: Orlando > Rondo > Innova > Etiga
4. Giá: Tự so sánh và nhớ trả giá thật đậm vào thời điểm này nghen.

Chúc bác có sự lựa chọn đúng đắn.

Mẫy xếp hạng độ rộng, đầm chắc, an toàn của bác căn cứ vào đánh giá ở đâu đấy, đưa link lên cho mọi người xem nhé chứ thấy xếp hạng của bác sai tùm lum không ah.
Xe Orlando là một xe rộng rãi, cá tính, giá rẻ nhưng người tiêu dùng không mua vì không tin chất lượng, tốn nhiên liêu, công nghệ lạc hậu của xe của GM bán ở Việt Nam qua gương Captiva và Cruze.
Cứ xe Nhật cho lành

Hạng C
1/12/11
864
875
93
Mẫy xếp hạng độ rộng, đầm chắc, an toàn của bác căn cứ vào đánh giá ở đâu đấy, đưa link lên cho mọi người xem nhé chứ thấy xếp hạng của bác sai tùm lum không ah.
Xe Orlando là một xe rộng rãi, cá tính, giá rẻ nhưng người tiêu dùng không mua vì không tin chất lượng, tốn nhiên liêu, công nghệ lạc hậu của xe của GM bán ở Việt Nam qua gương Captiva và Cruze.
Cứ xe Nhật cho lành
Bác thử lái innova 80-100 rồi lắc vượt xe khác là biết.. cảm giác không an tâm.
Em chạy Cap/Or đi trên 90 mà tưởng đang chạy bộ, muốn đạp thêm cho sướng mà thấy cái đồng hồ nên thôi.
Ngoài ra, xe cty em Innova, có tài chở, ngồi băng sau mà nghe cành cành khi qua giờ giảm tốc. Rất mệt, muốn chộp mắt mà không được. Bác muốn vợ con mình được relax, thư giản ở băng sau thì lấy Or/Cap đi. Quên đi khái niệm bán lại được giá hay xe ít hỏng.. Phụ tùng xe phổ dụng giờ không đắt đâu.

• Like
Reactions: vnpeace and polizia
Hạng B1
30/6/17
51
21
8
37
Cứ xe Nhật cho lành
Máy móc ecotec 1.8 của GM đúng là hơi lổi thời so với mấy em kia, hình như máy này như Cruze bản LTZ
Nhưng orlando đúng là đầm chắc & êm ái hơn ỉn của toy
Em đã ngồi & cảm nhận nên mới nghía đến em ấy ạ

Hạng B1
30/6/17
51
21
8
37
Bác thử lái innova 80-100 rồi lắc vượt xe khác là biết.. cảm giác không an tâm.
Em chạy Cap/Or đi trên 90 mà tưởng đang chạy bộ, muốn đạp thêm cho sướng mà thấy cái đồng hồ nên thôi.
Ngoài ra, xe cty em Innova, có tài chở, ngồi băng sau mà nghe cành cành khi qua giờ giảm tốc. Rất mệt, muốn chộp mắt mà không được. Bác muốn vợ con mình được relax, thư giản ở băng sau thì lấy Or/Cap đi. Quên đi khái niệm bán lại được giá hay xe ít hỏng.. Phụ tùng xe phổ dụng giờ không đắt đâu.
Êm ái & đầm chắc thì em xác minh là đúng ạ, em lúc đầu cũng khg biết GM có em này, vô tình ngồi 1 lần nên mê
Khg nghĩ đến việc bán lại chỉ nghĩ đến việc bền bỉ & thoải mái khi sử dụng ạ

Hạng B2
7/12/10
262
268
83
Mình cũng đi xe này từ 2014 và đánh giá cao nó. cũng đi nhiều xe khác rồi nên nếu các bác phân vân xe máy 1.8 yếu thì xem xin thưa, lên cao tốc, quốc lộ hay đường trường, chưa chắc xe nào hơn xe nào.. Em chạy chỉ thua mỗi Phương Trang và Hoa Mai.