Hạng B2
13/6/15
120
412
63
Em thấy Or đi 6 người cực ngon, gập 1 ghế của hàng 3, thằng ngồi hàng ghế 3 được tự do lăn lộn mà vẫn để đồ bét nhè

Để bao sầu riêng là thôi luôn :rolleyes:
Hàng 3 2 lớn + 1 bé vẫn ngồi vừa hơi chật
2 lớn ngồi bình thường cũng ko thấy ai than mỏi
Hàng 3 lạnh hơi lâu nếu hàng 1 ko chìa bớt 2 họng gió lên (nhất là thời điểm nóng 39-40)
Xe 7C rất ít ngồi hết 7, hàng 3 e toàn gập lại chất đồ thôi

Tập Lái
20/8/17
7
11
3
40
Để bao sầu riêng là thôi luôn :rolleyes:
Hàng 3 2 lớn + 1 bé vẫn ngồi vừa hơi chật
2 lớn ngồi bình thường cũng ko thấy ai than mỏi
Hàng 3 lạnh hơi lâu nếu hàng 1 ko chìa bớt 2 họng gió lên (nhất là thời điểm nóng 39-40)
Xe 7C rất ít ngồi hết 7, hàng 3 e toàn gập lại chất đồ thôi
Em đương nói đến đi du lịch thì đi kiểu 6 người vẫn để đồ thoải mái, còn đi 6 người mà cụ còn chơi thêm nông sản sạch nữa thì nên sài bán tải,
xe này đi trong phố tầm 39-40 độ thì nên chở dưới 5 người ko thì nóng vãi luôn, điều hoà công suất nhỏ, nhưng chính thế mà chở đủ người, bật full điều hoà mà đạp ga vượt vẫn vù vù,
máy 1.8 mà chạy bốc ko ngờ luôn, đã lên 160km/h vẫn êm ro ro, người ngồi trong xe ko cảm thấy gì, cách âm và cân bằng tuyệt luôn so với tầm giá.
Cụ nào đi đường xấu mà tiếng ồn vọng từ lốp lên thì cứ làm 4 quả Mít cho em hết ngay, nhưng đi 2-3 vạn lại ồn như cũ, xe này cách âm hơn cháu Ỉn và Carens 1 bậc, em chưa đi Rondo nên chưa dám so ạ.
Vụ cruise control cho Orlando các cụ vào http://phutungotoduk.vn tham khảo, cửa hàng này ngoài Hà Nội, em lắp ở đây, lắp mấy năm rồi và sử dụng khá ổn định, mà hình như cả Việt Nam mỗi xe em lắp hay sao ý

Hạng B1
30/6/17
51
21
8
37
Em đương nói đến đi du lịch thì đi kiểu 6 người vẫn để đồ thoải mái, còn đi 6 người mà cụ còn chơi thêm nông sản sạch nữa thì nên sài bán tải,
xe này đi trong phố tầm 39-40 độ thì nên chở dưới 5 người ko thì nóng vãi luôn, điều hoà công suất nhỏ, nhưng chính thế mà chở đủ người, bật full điều hoà mà đạp ga vượt vẫn vù vù,
máy 1.8 mà chạy bốc ko ngờ luôn, đã lên 160km/h vẫn êm ro ro, người ngồi trong xe ko cảm thấy gì, cách âm và cân bằng tuyệt luôn so với tầm giá.
Cụ nào đi đường xấu mà tiếng ồn vọng từ lốp lên thì cứ làm 4 quả Mít cho em hết ngay, nhưng đi 2-3 vạn lại ồn như cũ, xe này cách âm hơn cháu Ỉn và Carens 1 bậc, em chưa đi Rondo nên chưa dám so ạ.
Vụ cruise control cho Orlando các cụ vào http://phutungotoduk.vn tham khảo, cửa hàng này ngoài Hà Nội, em lắp ở đây, lắp mấy năm rồi và sử dụng khá ổn định, mà hình như cả Việt Nam mỗi xe em lắp hay sao ý
Vụ CC thì em chưa quan tâm lắm vì đường nội đô mấy khi dùng nới
Những điều em quan tâm điều được bác thông não hết rồi
Đúng là trong tầm giá này mà xe 5+2 khg có em nào có cân bằng điện tử như orlando nhà ta
Quá ngon

• Like
Reactions: vangbacdaquy
Hạng B2
13/6/15
120
412
63
Vụ CC thì em chưa quan tâm lắm vì đường nội đô mấy khi dùng nới
Những điều em quan tâm điều được bác thông não hết rồi
Đúng là trong tầm giá này mà xe 5+2 khg có em nào có cân bằng điện tử như orlando nhà ta
Quá ngon
Đi tầm vài tháng nội đô
Quen xe muốn phóng đi du lịch
Du lịch vài lần ko sao
Đi thường xuyên mới thấy cần CC
Đi thường xuyên mà xa nữa(>300km như Nha Trang, BMT...) lúc đó suy nghĩ phải có CC, cao tốc và những đôạn 80-90 ko sao chứ mấy đoạn cắm biển 60 khi mỏi giò hay đạp lố

Hạng B2
13/6/15
120
412
63

Đi về vùng quê thế nào cũng có quà trái cây đem về, gập 1 hàng ghế chất hành lý + trái cây + ngồi 6ng vẫn ok, có điều người ngồi cuối có cảm giác như đang ngồi trong khoang hành lý he he....
Ỉn +For ko cần gập hàng 3 vẫn chất được thùng đá loại 22L, Or buộc phải gập xuống mất 1 ghế

Hạng B2
13/6/15
120
412
63
Về máy móc khỏi bàn luôn, nghe máy 1.8 mà chưa gì nhiều người đã than "yếu", ngồi lên lái rồi mới thấy.... Depart ko thua gì For, thậm chí còn bốc hơn mấy chiếc sedan, e nhớ có lần chạy ra Phú Yên chơi ngang qua Cà Ná gió quật, kinh tới mức người đứng yên ko vịn là té, mấy anh For Ỉn chạy lẽo đẽo theo sau ko tự tin đạp mạnh như Or, xác nặng cũng có cái lợi thế lắm

• Like
Reactions: giaminh
Hạng D
8/3/13
1.156
13.964
113
Vô tư đi anh chủ.

Tôi đi Orlando tới nay gần 65.000Km rồi. Cũng lái thử vài xe Hãng khác cùng dòng và trên tí nhưng không/chưa thấy lý do nào thuyết phục tôi đổi xe.

• Like
Reactions: linhtran307
Hạng B1
30/6/17
51
21
8
37
Vô tư đi anh chủ.

Tôi đi Orlando tới nay gần 65.000Km rồi. Cũng lái thử vài xe Hãng khác cùng dòng và trên tí nhưng không/chưa thấy lý do nào thuyết phục tôi đổi xe.
Rất cần đánh giá từ một người dùng thực tế như bác.....cả tuần qua xem em ấy trên youtube thấy rất ổn tuy gầm có hơi thấp

Hạng B1
30/6/17
51
21
8
37
Về máy móc khỏi bàn luôn, nghe máy 1.8 mà chưa gì nhiều người đã than "yếu", ngồi lên lái rồi mới thấy.... Depart ko thua gì For, thậm chí còn bốc hơn mấy chiếc sedan, e nhớ có lần chạy ra Phú Yên chơi ngang qua Cà Ná gió quật, kinh tới mức người đứng yên ko vịn là té, mấy anh For Ỉn chạy lẽo đẽo theo sau ko tự tin đạp mạnh như Or, xác nặng cũng có cái lợi thế lắm
Hình như nặng nhất phân khúc

Hạng B2
7/12/10
262
268
83
em đang đi Orlando từ 2014 đến giờ và phải nói là sự lựa chọn đúng.. xe rộng rãi và to hơn Rondo nhé. hàng ghết 2+3 thì lớn hơn Rondo và chở 7 người lớn được. chất lượng + bảo dưỡng ok. Lái xe thì tùy cách lái nhưng riêng em thì cứ lên xe là đạp, đi Vtau Phan Thiết vượt xe cũng chỉ thua xe khách thôi...
Xe 7 chổ dành cho gia đình

• Like
Reactions: CCCC and hena