Hạng F
28/8/19
6.732
11.445
113
Palm Beach, Florida, US
Thì phải tính reserve chứ bác tủn ... cụt giò lấy gì đi làm. Kiếm xe chừng vài ngàn là OK thôi, để dành đó. Còn xe mình đi, thay, đổi là chính ... Mà bác đủ tiền đổ xăng bên Pháp chưa vậy ?:):):)
Bắc mỹ thì trung bình gia đình 2 cho đến 3, có con cái thì mỗi đứa một chiếc ... bác làm quá đì . Thôi thì tính đầu người có xe + 1 là ra thôi
Hả :eek: xăng ở đó mắc lắm hả... Mà Who care? chứ, tớ chạy xe chưa bao giờ ngó tiền xăng.
Mà nói cho thông nhé, ko biết nhà có nhiu chiếc, xe đứa nào đứa đó đi, tiền ai nấy xài nhé, Độc Lập Tự Do!
Xe cho lắm chổ đâu mà đậu, lái thì ít mà take care mệt, lại còn xe vài K thì nhìn muốn kêu ai kéo đi khuất mắt.. Dẹp đi, mỗi bé 1 xe thôi là đủ mệt. Đừng có xúi bậy!

Hạng F
3/10/15
9.904
12.193
113
Comment chán mới xem Clip thì thấy anh Camera chả vấn đề gì đúng như nói " sao mà đỡ nổi. Lỗi từ phạm luật đến lái ngu là của thg tải hết.
2 thg 2 lane, thg tải nếu muốn quẹo hay uturn thì phải ôm sát lane trái ( cho dù phạm luật). Còn đột nhiên muốn quẹo thì phải nhìn xe sau, nếu cần thì Signal và giảm tốc hay đứng đợi xe sau qua. Kiểu cúp ngang thế thì thg chỉ thấy trên phim hành động kiểu cướp xe chở tiền hay ám sát :)
Chả sợ thg lái nhanh, chả sợ thg lái hỗn, chỉ sợ thg lái ngu... :(
Anh camera thật chả có lỗi gì luôn.
Cho dù ảnh có lỡ hơi đi nhanh hay hơi chậm thắng thì cũng vẫn ổn.
Thằng xe tải ác thế không biết, nó rẽ, mà nó vội vàng, lại không hề chuyển làn được 1 chút xíu nào.
Thà nó chuyển làn sát ngã rẽ rồi lỡ có rẽ chỗ cấm thì xe sau vẫn dư sức tránh.
Đúng là cái thằng quá khốn.
Rẽ ở chỗ trong video thì đừng nói 1 câu nào rằng “Tại không biết đã đi quá nơi đến nên phải vội rẽ...”
Ở cái tình huống này thì chỉ duy nhất 1 câu là thằng khốn này làm biếng muốn đi tắt cho lẹ.
Chán với những thằng tài xế 30 tuổi như này. Mình mà làm chủ nhà xe vận tải thì quyết không bao giờ thuê bọn nhỏ tuổi như thế lái xe, chấp nhận trả lương cao thuê người lớn chạy.
Vì mọi người sống xung quanh ta.
Hả :eek: xăng ở đó mắc lắm hả... Mà Who care? chứ, tớ chạy xe chưa bao giờ ngó tiền xăng.
Mà nói cho thông nhé, ko biết nhà có nhiu chiếc, xe đứa nào đứa đó đi, tiền ai nấy xài nhé, Độc Lập Tự Do!
Xe cho lắm chổ đâu mà đậu, lái thì ít mà take care mệt, lại còn xe vài K thì nhìn muốn kêu ai kéo đi khuất mắt.. Dẹp đi, mỗi bé 1 xe thôi là đủ mệt. Đừng có xúi bậy!
Bác Osin là dân sưu tầm nên cứ khoái xúi người ta sưu tầm xe cho cả lô cả lốc.

• Like
Reactions: mr kango and Osin
Hạng B2
30/5/20
480
599
93
Hà Nội
requatroi.com
Video bên dưới do camera hành trình ghi lại hình ảnh chiếc xe ben bất ngờ bật xi nhan rẽ trái ở khu vực có cắm biển cấm rẽ trái và quay đầu, khiến cho chủ xe có gắn camera hành trình không kịp phản ứng và tông vào ngang hông xe ben.

View attachment 2599945

Vụ việc này mà có lên phường thì khả năng xe ben lãnh đủ, ngay đoạn đường có cắm biển cấm rẽ trái và quay đầu to chành dành, không phải tự nhiên người ta cắm biển như thế, phải có tiềm ẩn nhiều nguy hiểm, nếu có quay hay rẽ thì phải chú ý xe đang đi thẳng. Nhiều bác có thói quen cứ xi nhan là được rẽ mặc kệ đời.

Biển cấm rẽ, thứ 2 mũi tên vạch kẻ đường cũng yêu cầu đi thẳng. Đã vậy thích xi nhan, muốn rẽ là rẽ nữa chứ. Không phải cứ xi nhan muốn rẽ là rẽ.

Mà bác chủ video cũng chủ quan, thấy xe xi nhan từ xa mà lao đầu tới không thấy có dấu hiệu giảm tốc, có lẽ bác ấy thấy biển cấm rẽ nên tưởng xe ben không dám rẽ

Sai thì ben sai rõ ràng rồi, nhưng xe camera cẩn thận chút xíu đỡ rắc rối, dù được đền nhưng cũng chả vui vẻ gì khi xảy ra tai nạn.
đường cấm quay đầu với rẽ trái mà liều quá, xe tải đền hết :D

Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Cũng như bác có vấn đề tai nạn, nếu như bác có 1 chiếc thì khá phiền hà nếu như bác xữ dụng nó .
Em lở có chuyện gì thì cho nó nằm garage , em lấy xe khác để thay thế trong khi nó sửa chửa.
Coi như là reserve. Có nhiều bảo hiểm nó cho mượn xe (cái nầy VN kh biết có không) .
Em vừa lấy chiếc xe nằm garage gần 2 tuần, trong thời gian đó thì em lấy chiếc xe cùi Opel 1.7 CDTI đi làm ....

Nếu cà nhà ai cũng lấy xe thì tốt nhất có 1 chiếc xe reserve / secours ... người xữ dụng xe + 1 là ít nhất. Em viết như thế bác tư hiểu chưa ....
Dạ e có secourse con wei tèo ạ...khà khà

• Like
  • Haha
Reactions: Osin and Perenco
Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Vấn đề là CSGT chốt Biên bản, xử thế lào thui....khà khà...đúng luật cũng ốm đò. Giam xe cả 2. Tài ben tải chạy
Video bên dưới do camera hành trình ghi lại hình ảnh chiếc xe ben bất ngờ bật xi nhan rẽ trái ở khu vực có cắm biển cấm rẽ trái và quay đầu, khiến cho chủ xe có gắn camera hành trình không kịp phản ứng và tông vào ngang hông xe ben.

View attachment 2599945

Vụ việc này mà có lên phường thì khả năng xe ben lãnh đủ, ngay đoạn đường có cắm biển cấm rẽ trái và quay đầu to chành dành, không phải tự nhiên người ta cắm biển như thế, phải có tiềm ẩn nhiều nguy hiểm, nếu có quay hay rẽ thì phải chú ý xe đang đi thẳng. Nhiều bác có thói quen cứ xi nhan là được rẽ mặc kệ đời.

Biển cấm rẽ, thứ 2 mũi tên vạch kẻ đường cũng yêu cầu đi thẳng. Đã vậy thích xi nhan, muốn rẽ là rẽ nữa chứ. Không phải cứ xi nhan muốn rẽ là rẽ.

Mà bác chủ video cũng chủ quan, thấy xe xi nhan từ xa mà lao đầu tới không thấy có dấu hiệu giảm tốc, có lẽ bác ấy thấy biển cấm rẽ nên tưởng xe ben không dám rẽ

Sai thì ben sai rõ ràng rồi, nhưng xe camera cẩn thận chút xíu đỡ rắc rối, dù được đền nhưng cũng chả vui vẻ gì khi xảy ra

View attachment 2599945

Sai thì ben sai rõ ràng rồi, nhưng xe camera cẩn thận chút xíu đỡ rắc rối, dù được đền nhưng cũng chả vui vẻ gì khi xảy ra tai nạn.
Vấn đề là CSGT chốt Biên bản, xử thế lào thui....khà khà...đúng luật thì cũng ốm đò. Giam xe cả 2. Tài ben tải chạy thuê , lái mướn. Xe nồi đồng cối đá, sợ chi va đập. Nên cứ thế mà quay, quẹo thui...

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Có chiếc sơ cua thì cứ đâm đụng, bơi lội thoải mái hè...hehe

• Like
  • Haha
Reactions: Osin and Perenco
Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Cách đây 16 năm tôi đi thi lý thuyết xe 2b. Giám khảo phát hiện. Có 1 thí sinh mù chữ. Không viết tên mình được. Thế mà nghề của ảnh là Lái xe Tải....bằng mua, mù chữ, thì biển báo là cái gì đó nhễ. May là không đi thi TS hỉ.

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.904
12.193
113
Dạ e có secourse con wei tèo ạ...khà khà
Tội, secour con wei thôi mà nó cũng tèo!
Cách đây 16 năm tôi đi thi lý thuyết xe 2b. Giám khảo phát hiện. Có 1 thí sinh mù chữ. Không viết tên mình được. Thế mà nghề của ảnh là Lái xe Tải....bằng mua, mù chữ, thì biển báo là cái gì đó nhễ. May là không đi thi TS hỉ.
Vãi hồn mới 16 năm là 2004, 2005 đây mà. Còn nhớ lúc đó mới ra mắt Wave Alpha sốt xình xịch luôn.
Hồi đấy trông mấy thằng cởi trần, tóc hơi dài, lái mấy cái xe tải màu xanh xanh rất nghi mù chữ.
Hoá ra thật!

Hạng D
25/10/20
1.547
15.097
98
56
Cũng như bác có vấn đề tai nạn, nếu như bác có 1 chiếc thì khá phiền hà nếu như bác xữ dụng nó .
Em lở có chuyện gì thì cho nó nằm garage , em lấy xe khác để thay thế trong khi nó sửa chửa.
Coi như là reserve. Có nhiều bảo hiểm nó cho mượn xe (cái nầy VN kh biết có không) .
Em vừa lấy chiếc xe nằm garage gần 2 tuần, trong thời gian đó thì em lấy chiếc xe cùi Opel 1.7 CDTI đi làm ....

Nếu cà nhà ai cũng lấy xe thì tốt nhất có 1 chiếc xe reserve / secours ... người xữ dụng xe + 1 là ít nhất. Em viết như thế bác tư hiểu chưa ....
hiểu rồi! cuộc sống ở xứ giãy chết nó thê thảm như zậy,xe 3-4 chiếc,bị đâm đụng cũng hổng ảnh hưởng gì nhưng đang bàn về vấn đề ở zịt nơm nên bác nói thấy là lạ !đừng để ae nghĩ mình chờ ảnh!:D:D:D

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.667
22.765
113
Pháp
hiểu rồi! cuộc sống ở xứ giãy chết nó thê thảm như zậy,xe 3-4 chiếc,bị đâm đụng cũng hổng ảnh hưởng gì nhưng đang bàn về vấn đề ở zịt nơm nên bác nói thấy là lạ !đừng để ae nghĩ mình chờ ảnh!:D:D:D
Thôi thì .... đi xe 2B nếu gần, còn nếu có bảo hiểm mạnh ... thì bên đối phương (sai)sẽ ôm hết trong lúc sửa chửa ... Do đó bên đối phương phải sửa thật lẹ để tránh chi phí phát sinh ... Và có thể bảo hiểm cho ... mượn xe (xem kỹ hợp đồng) và dỉ nhiên bên sai cũng phải ôm ... Cái nầy có thật chứ không phài là giả tưởng đâu .... Bác tư bửa nào hòi thử xem có vụ bảo hiểm như em viết không ? em nghĩ là có (nhất là các ngoại kiều làm việc ở VN ?, nếu gặp tai nạn) ... giả thử xe có cam người lái là thằng tây mắt lỏ thì sao ?

Chỉnh sửa cuối: