Tập Lái
22/11/10
24
1
3
Xe e sau 5 năm từ mầu trắng nó ngả sang mầu vàng Lên giờ em cần sơn lại nguyên con. Bác nào từng sơn lại cho e tư vấn chỗ gara sơn đẹp giá thành hợp lý nhé.

Hạng C
24/2/08
693
996
93
43
xe vậy mà sơn làm gì bác ?! đánh bóng lại là nó trắng ngay mà.

20/11/15
116
55
28
44
tienphongauto.com.vn
sao ko có bác nào chỉ e với.:3dtanghoaheo:
Bác qua em, em kiểm tra kĩ rồi mới dám đưa giải pháp đánh bóng hay sơn lại cho tiết kiệm, bên em chăm sóc xe được khách hàng đánh giá rất cao đấy ạ.

Em ở 2A Phan Văn Trị Gò Vấp, bác qua garage em chơi luôn tiện thể giao lưu anh em, qua nói đến từ otosaigon nha bác :D

Bên em mới sơn 1 bé Jaguar nè :D

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
22/11/10
24
1
3
Bác qua em, em kiểm tra kĩ rồi mới dám đưa giải pháp đánh bóng hay sơn lại cho tiết kiệm, bên em chăm sóc xe được khách hàng đánh giá rất cao đấy ạ.

Em ở 2A Phan Văn Trị Gò Vấp, bác qua garage em chơi luôn tiện thể giao lưu anh em, qua nói đến từ otosaigon nha bác :D

Cảm ơn bác nhiều nhé . bác cho e xin số dt có gì qua đó biết đường gọi. :3dgoidien:

Hạng B2
14/6/14
169
113
43
Bình dương

Bên bác có trị vết mốp nhẹ ở cách cửa không

Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
Xe e sau 5 năm từ mầu trắng nó ngả sang mầu vàng Lên giờ em cần sơn lại nguyên con. Bác nào từng sơn lại cho e tư vấn chỗ gara sơn đẹp giá thành hợp lý nhé.
Xe màu trắng qua thời gian sử dụng do tác nhân thời tiết mưa, nắng làm nước sơn bị ố màu, nhưng thực ra sơn vẫn còn rất tốt, bác chỉ cần dọn ngoại thất và đánh bóng lại là nước sơn sẽ sáng trở lại. Bác ko nên sơn lại, nước sơn mới ko bao giờ đẹp và bền bằng lớp sơn zin của xe. Đi 1 năm sau cũng sẽ vàng như vậy thôi. Bác tham khảo dưới đây nha.

Chăm sóc ngoại thất cho xe màu trắng bị ngả màu.

Vệ sinh nhựa đường và bụi sơn cho thân xe, sau khi xe đi một thời gian xong quang thân xe bị dính nhựa đường khá nhiều

Dùng hoạt chất chuyên dụng để vệ sinh bề mặt sơn

Tẩy bụi sơn bám trên bề mặt

Tiến hành đánh bóng thân xe

Đánh kỹ từng chi tiết

Sau khi đánh xong bước 1 tiến hành rửa và vệ sinh lại toàn bộ xe và đánh bóng bước 2, bước 3

Lau was bóng cho toàn bộ thân xe

Xe sau khi hoàn thiện

Phần nhựa đen quang xe được dưỡng đen lại như mới

Bề mặt sơn sáng bóng như mới

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
5/12/12
1.153
1.388
113
Nhà
gosolar.vn
Em thấy bác gì đó bên hội Mit sơn ở Thế Giới Oto có hơn 12tr. Bác nguoigiuxe Carwash cafe (???) cũng có sơn, thấy toàn xe BMW, Mer không hà.