Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
RE: XE BỊ RÙNG RÙNG KHI BẮT ĐẦU CHUYỂN BÁNH

Đó, bác Nho_vo nhé !:mad:
Đã bảo là côn mà cứ sống chết không phải ![&:]
GIẬN !:D

Hạng C
19/4/06
503
7
0

bác này nói đúng này!:D
Trích đoạn: Thanhhaiduong

không phải xe của em, chỉ đọc bài của bác thôi cũng thấy sốt ruột!:D, có lẽ phải xem lại côn , trong công tác sửa chữa không phải lúc nào cùng cứ thay mới bộ phận nào là yên trí bộ phận đó!

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

KẾT LUẬN: Chúng em thấy rõ giá trị của việc sửa chữa và sử dụng phụ tùng chính hãng rồi ạ:D:D

Tập Lái
6/5/05
17
0
1

Chào bác nhớ vợ!
Tui vẫn chưa an tâm về cách sử lý xe của Bác, vì bác tháo bougies ra nó trắng nhách, thiếu xăng, mà Bác làm côn lại thì tốt?[8D]
vậy thì còn nguyên nhân nào khác nữa chăng hay Bác mô tả sai trước đây?:(

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Chào bác Sunsilk:
Theo chuyên gia hãng nó nói đúng là riêng dòng xe này đầu BUGI luôn có màu trắng, thê mới là bình thường và không bao giờ có màu vàng đỏ đâu nên bác cũng đừng bận tâm. mọi giá trị đều bị đảo lộn chẳng biết đâu mà lần, cuối cùng thì mọi thứ đã OK

Hạng B2
12/10/04
110
6
18
53

VÀ NHÂN THÁNG LỢI NÀY MỜI TOÀN THỂ CÁC BÁC CÓ BÀI TRONG MỤC NÀY ĐÚNG 8H30 SÁNG NGÀY 3-10-2006 TẠI TRUNG TÂM HỘI NGHỊ QUỐC GIA PHÒNG TIẾP NGUYÊN THỦ DÙNG ĐIỂM TÂM SÁNG VÀ CAFE VỚI TÔI NHÉ

Chúc mừng bác. Tôi bây giờ cũng có bài trong mục này đấy nhé. Liệu có được ké càe không đới ???

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Báo cáo các bác là sáng hôm chủ nhật 3/12 vừa rồi thì tôi và hơn chục bác đã không quản ngại đường sá xa xôi gian lao tốn kém đến và vui cùng tôi chia xẻ niềm vui đã giải quyết được, một lần nữa xin cám ơn đến các bác đã không có điều kiện đến với anh em tại Cafe TTHN QG và xin hẹn gặp các bác một dịp khác gần đây

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Xí...bác cho em hỏi thêm 1 phát, hôm nọ em mới thấy cái đầu dây cắm bugi Altis sao nó lại như là cắm vô IC thế nhỉ....4-5 cọc gì lận chứ không phải như dây fin bình thường nhỉ????

Hạng B2
29/7/10
192
0
16
38
Re: RE: XE BỊ RÙNG RÙNG KHI BẮT ĐẦU CHUYỂN BÁNH

Tinh hình là em phải nhờ bác Nhớ Vợ 1 chút nữa là xe em camry 2001 cũng đang bắt đầu có tình trang giống hệt xe bác. Chắc e cũng phải vào hãng thay nguyện bộ lá côn và bàn ép mới được. Bác cho em hỏi thay nguyên bộ như bác là bao nhiêu tiền để em chuẩn bị với ạ ...

Hạng C
31/8/10
843
291
63
Re:XE BỊ RÙNG RÙNG KHI BẮT ĐẦU CHUYỂN BÁNH

nho_vo nói:
Xe tôi có hiện tượng rùng rùng, máy yếu phải tiếp tí ga và vê côn khi bắt đầu chuyển bánh hoặc lên dốc tốc độ chậm, khi có trớn rồi tốc độ trên 20Km thì OK, vào hãng đã phán thay đủ thứ rồi, từ lọc gió, bugi sau cùng là thay cả bộ lá côn bàn ép Bi T. vẫn bị, Kiểm tra lại bánh đà không có vấn đề gì nhưng đã lỡ tháo ra nên rà láng lại luôn cho chắc nhưng vẫn vậy.
Bác sĩ còn chiêu nào thì ra nốt đi kẻo vứt xe đi uổng quá.
Cám ơn bác Sĩ nhé

Nếu xe run run khi khởi hành mà máy chỉ chực muốn ngỏm thì kiểm tra lại máy. Nếu máy vẫn nuột mà xe vẫn run thì mới kiểm tra phần truyền động. Đôi khi chỉ là cái chân đế máy nó bị lỏng, cao su bị xẹp nó cũng rung bần bật. Cái bánh đà chớ đụng vào, hầu như không bao giờ hỏng, nếu đụng vào làm nó mất cân bằng động, khi ga cao xe còn rung mạnh nữa. Ly hợp tiếp xúc không tốt thì khi vê côn xe nó giần giật hừ hự chứ không phải là run run.

Bác cứ kiểm tra kỹ lại máy đi, chắc chắn rằng nó đã không đạt công suất cần thiết để khởi hành xe với vòng tua hiện tại.