Hạng C
11/12/04
548
19
18
Saigon
RE: XE BỊ RÙNG RÙNG KHI BẮT ĐẦU CHUYỂN BÁNH

@ bác sunsilk: xe em tự nhiên bớt bớt rồi, không hiểu tại sao luôn

Chủ nhật vừa rồi, đi ngang khúc Siêu thị Ôtô Thiên Thanh ngoài XLHN khúc Q9, thấy có cái banner rất to đỏ chói ghi: "ÔTÔ SÀI GÒN KHAI TRUONG DICH VỤ SỬA CHỮA". Không biết có liên quan gì tới OS, tới Bác Sĩ Automatic nhà ta không nhỉ, bác nào biết lên tiếng giùm cái coi:D

Hạng C
11/12/04
548
19
18
Saigon

Bác nho_vo đâu rồi, đề tài vẫn còn hot mà bỏ đi đâu mất . Ra hầu chuyện anh em đi chứ :D

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Hôm kia đến GARA kiểm tra lại vẫn nghi thiếu xăng, tháo BUGI thấy trắng đầu, thay lọc tinh mất 7 chăm xong vẫn không ăn thua. Tuy nhiên sau khi kiểm tra xong thợ phán cái van điều áp xăng (lắp ngay tại bơm trong thùng xăng) có lẽ bị kém nên không duy trì được áp suất cao, bị tụt áp dẫn đến hiện tượng phun thiếu làm máy yếu, rung máy. Thứ hai nữa là do bị tụt áp nên khi tắt máy và khởi động lại phải đề máy lâu hơn bình thường 3 - 5 giây mới nổ máy) để đủ thời gian cho xăng lên áp suất, và yêu cầu phải thay cái van đó. nó to = 2 đốt ngón tay/ Có bác nào có cái này không. hỏi hãng nó bảo cái ây ít hỏng nên không có sẵn và phải đặt hàng

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Hôm qua tôi cũng đã yêu cầu thwọ cắm cái đồng hồ vào từng lỗ BUGI sau đó đề máy cho thấy áp suất tương đối đều nhau từ 12,3-12,6 Kg cả

Hạng B2
22/9/05
138
0
16

Khỏe thế nhỉ??
Em báo cáo bác là xe em đã tiệt hết cái giật đùng đùng như hôm em kể với bác rồi đấy!
Em thử các kiểu rồi.
Trích đoạn: nho_vo

Hôm qua tôi cũng đã yêu cầu thwọ cắm cái đồng hồ vào từng lỗ BUGI sau đó đề máy cho thấy áp suất tương đối đều nhau từ 12,3-12,6 Kg cả

Tập Lái
6/5/05
17
0
1

Tui nghĩ xe Bác nhớ vợ không hư van điều áp này đâu ( xe còn mới mà và khó mà hư nên trong hãng không có phụ tùng)
Xe của Bác tháo ra kiểm tra và thử tùm lum cả, không biết khi lắp lại kín tuyệt đối không? Tui nghĩ xe bác bị vacuum leak tức là thiếu chân không áp thấp do bị xì các joint trên hệ thống nhiên liệu nên chạy thiếu xăng đó. Và nó cũng gây ra tình trạng khó nổ máy đấy

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

BÁO CÁO CÁC BÁC:

rất mừng là cho đến hôm nay căn bệnh của vợ 2 tôi đã giải quyết xong, thực ra lần đầu tiên khi thay lá côn, bàn ép và Bi T ông bạn lấy giúp hàng tôi đã yêu cầu rõ là hàng xịn nhưng vì ông ấy không bán hàng TOYOTA mà chuyên hãng khác nên nhờ bạn ông ấy lấy giúp vì lúc đó xe đã tháo hộp số xuống. Trong 3 cái đó có cái bàn ép không phải hàng xịn trong hãng vì hôm qua chính tay tôi khi vào hãng mua 3 thứ đó về sáng nay tháo ra so sánh thì thấy như sau:
- Lá côn giông y như đúc không vấn đề gì
- Bàn ép: trên hàng mua trong hãng có dập chìm chữ TOYOTA. trên cái ông bạn mua giúp không có, nhìn mấy cái tán rivê không sắc sảo như hàng xịn, mấy chi tiết trên bàn ép đó cũng khác đôi chút nhưng lắp vẫn vừa vặn
- Vòng bi T nhìn kỹ hàng trong hãng vẫn nét hơn, không có ba via xung quanh.
Tôi quyết định chơi luôn cả bộ mới trong hãng cho chắc là sau 3h tháo lắp mọi thứ đã OK, như vậy trong 3 món đó có tới 2 món bị lởm (chắc do bạn của bạn tôi nhầm !!!) mà đã lâu rồi, hơn 2 đến 3 tháng nên cho qua lần sau rút kinh nghiệm) được mỗi cái lá côn là xịn thôi, nếu biết sớm vụ này thì đã không mât thời gian như vậy vì hãng hỏi đến phần này tôi đều nói đã thay thế hàng chính hãng nên bỏ qua. lầdn cuối cùng cách đây 4 ngày vào TOYOTA Mỹ Đình họ nghi là bánh đà, bàn ép, lá côn nên tôi mới nghi....
Nhưng phải nói hàng Tàu nó làm cũng khá thật, nếu không có hàng trong hãng kiểm chứng thì khó phân biệt lắm, cái bàn ép thật là quan trọng.

Bây giờ còn 1 cái lá côn xịn để dành, tiền thì mất rồi nhưng xong việc vẫn sướng :D

MỘT LẦN NỮA XIN CÁM ƠN ĐẾN TOÀN THỂ CÁC BÁC ĐÃ THAM GIA ĐÓNG GÓP Ý KIẾN ĐỂ CUNG TÔI GIẢI QUYẾT VỤ NÀY.

VÀ NHÂN THÁNG LỢI NÀY MỜI TOÀN THỂ CÁC BÁC CÓ BÀI TRONG MỤC NÀY ĐÚNG 8H30 SÁNG NGÀY 3-10-2006 TẠI TRUNG TÂM HỘI NGHỊ QUỐC GIA PHÒNG TIẾP NGUYÊN THỦ DÙNG ĐIỂM TÂM SÁNG VÀ CAFE VỚI TÔI NHÉ

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/11/05
468
10
18
57
SG

chúc mừng bác đã tai qua nạn khỏi, nhưng cái vụ đầu bugi màu trắng thì sao ah??? bác mời ngược thời gian làm sao anh em đến dự được, vào thời điểm này xe bác chưa phát bệnh thì phải[8|]

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Bác NhoVo tội quá nặng ! Cứ khăng khăng không phải côn !!!
Bác làm cả Phòng kỹ thuật - E Gara Lừng Danh của OS ngã ngựa thảm hại quá ! Đoán bậy đoán bạ , đoán già đoán non ! Bác làm tôi nhớ anh bạn cứ khăng khăng là xăng đầy bình mà sao đề không nổ , báo hại anh em có bao nhiêu võ về xăng cộ , đường ống giở ra hết , cuối cùng hóa ra là chả đưa xe cho thằng em đi dọn nhà cả trăm cây số , hết cả xăng ....
Đề nghị BĐH cân nhắc lại hình phạt cho thích đáng !

Mừng Xe bác ngon lành trở lại !