Hạng B2
22/12/14
218
153
43
64
Các bác cho hỏi xe em có biểu hiện lạ, nay do em đi kẹt phà dừng chờ dưới trời nắng nóng, chuyện chẳng có gì đến khi em ngồi trong xe đợi, thì tự dưng vô lăng rung rần lên ga tụt về 300 sao đó trở lại bình thường, và hiện tượng đó lặp đi lặp lại nhiều lần, em xuống xe xem để ý cứ mỗi lần xe rung tụt ga là do quạt giải nhiệt két nước chạy tốc độ cao, thì xe bị hiện tượng rung tụt ga, khi quạt giải nhiệt chạy tốc độ thấp thì xe lại im ru như ko có chuyện gì, cứ thế hể quạt chạy tốc độ cao là rung và có hiện tượng tụt ga xong lại hết, xe em Daewoo Magnus 2.5 ạh

Bác mượn đỡ đâu được cái bình accu đang xài tốt, gắn vào xe bác thử xem; em nghĩ accu xe bác không còn tốt, sắp hỏng. Không phải bù ga vì bác đang dùng máy lạnh kia mà. Quạt và két nước hoạt động thế là bình thường, nhiều chiên da quá thoọc vào cái xe mau tã.

• Like
Reactions: topi83vn
Hạng B2
20/12/11
246
33
28
Bác xem lại các mối nối, cầu chì, relay có tiếp xúc tốt ko? vì khi quạt chạy tốc độ max thì dòng điện cao nhất làm sụt áp nguồn (hoặc gây nhiểu) cho ecu gây ra hiện tượng trên.

Tập Lái
24/9/15
41
76
18
38
Xe em cũng đang bi bệnh này. Sửa cac garage va hãng van ko dc .chang biet bi sao.

Hạng F
29/10/16
11.568
22.058
113
Pháp
Trước khi làm chuyện lớn, xem thử ... bình và alternator tốt không ?

Các bác cho hỏi xe em có biểu hiện lạ, nay do em đi kẹt phà dừng chờ dưới trời nắng nóng, chuyện chẳng có gì đến khi em ngồi trong xe đợi, thì tự dưng vô lăng rung rần lên ga tụt về 300 sao đó trở lại bình thường, và hiện tượng đó lặp đi lặp lại nhiều lần, em xuống xe xem để ý cứ mỗi lần xe rung tụt ga là do quạt giải nhiệt két nước chạy tốc độ cao, thì xe bị hiện tượng rung tụt ga, khi quạt giải nhiệt chạy tốc độ thấp thì xe lại im ru như ko có chuyện gì, cứ thế hể quạt chạy tốc độ cao là rung và có hiện tượng tụt ga xong lại hết, xe em Daewoo Magnus 2.5 ạh
Bác kiểm tra xem xe có bị quá nhiệt ko