Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe bị Ù là do đâu

Hạng B2
24/3/13
319
136
58
Kình thưa toàn thể các cụ, các bác.

Mong các cụ và các bác cho em hỏi tại sao khi đi xe nhanh một chút xe lại có hiện tượng bị ù rất khó chịu (kèm với là ồn nữa ạ), mong các cụ và các bác cho em biết nguyên nhân và cách khắc phục. Em xin kính các cụ và các bác
nếu vấn đề được giải quyết ạ.
Xe mình cũng bị chang, sau khi thay cao su chân máy thì ngon lành k bị nữa

Hạng C
5/6/11
619
351
63
GOODCARE AUTO
goodcareauto.vn
Tiếng ù, tiếng ồn, tiếng hú , tiếng khua gõ , tiếng rít.. tiếng lọc cọc..
đó là những hiện tượng các xe thường gặp phải người kinh nghiệm sẽ căn cứ vào các loại tiếng trên xuất phát từ khu vực nào để tìm ra nguyên nhân khắc phục.
Các xe bị các loại tiếng này nên đến gara để kiểm tra .
Chúc các bác có chiếc xế yêu êm ái như em gái....
Thân !

Hạng C
7/9/15
697
8.390
93
vè che mưa cũng liên quan à bác ....

em thống kê cái nha :
1. lốp
2. cầu
3. cao su chân máy
4. khung , gầm
5. ve che nắng mưa

còn gì nữa ko các bác

Hạng B2
25/7/16
272
72
28
48
Xe e bị ù từ đằng sau, chính xác là bánh sau bên phải, ù to, giảm tốc là giảm ù, bắt đầu từ 30km/h là dội rất to vào trong khoang lái, e đã đi cân chỉnh độ chụm bánh xe, cân bằng động mà ko hết. Thỉnh thoảng đi ở đoạn đường nhựa phẳng lỳ thì im re (vì cũng hiếm những đoạn như vậy nên cảm giác chỉ là thoáng qua...) đọc bài các bác viết trên này thì thấy còn nhiều nguyên nhân khác nữa, e cũng đang ko biết bắt đầu từ đâu...?
xe mình cũng vậy.. do cái lốp bạn ơi, thay lốp mềm sẽ bớt

Hạng B2
27/1/17
133
32
28
37
Hà Tĩnh
Kình thưa toàn thể các cụ, các bác.

Mong các cụ và các bác cho em hỏi tại sao khi đi xe nhanh một chút xe lại có hiện tượng bị ù rất khó chịu (kèm với là ồn nữa ạ), mong các cụ và các bác cho em biết nguyên nhân và cách khắc phục. Em xin kính các cụ và các bác
nếu vấn đề được giải quyết ạ.
Em thường hé chút cửa kính thì độ ù sẽ giảm, tất nhiên là không hết được....

Hạng B2
25/7/16
272
72
28
48
có cách nào giải quyết tiếng ù gió khi chạy qua đường nháp không các bác..ngoài cách hé cửa

Hạng B2
25/7/16
272
72
28
48
xe mình chạy đường láng thì êm ru, ...khi chạy đường nhám chút là xuất hiện tiếng ù ù nghe khó chịu. Đã thay lốp BS và bơm lốp 2,3kg nhưng chỉ giảm bớt chút thôi. tạm thời mình phải hạ cửa xuống hết để giải quyết tiếng ù ù nhưng sẽ bị bụi