Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe bị Ù là do đâu

Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
Xe bác có bị ồn k , nếu có bác chống ồn bằng cách nào vậy
Cách âm thì cơ bản phải chọn loại vật liệu không dẫn âm và hút âm (triệt tiêu âm) thì mới có tác dụng chứ cứ nghe nơi thi công mấy món này quảng cáo thì chỉ tiền mất tật mang. Minh Phú gì đó quất xe nhỏ mà 9 triệu :3dchientrung:

Hạng D
21/10/14
4.304
7.150
113
Vung Tau
Cách âm thì cơ bản phải chọn loại vật liệu không dẫn âm và hút âm (triệt tiêu âm) thì mới có tác dụng chứ cứ nghe nơi thi công mấy món này quảng cáo thì chỉ tiền mất tật mang. Minh Phú gì đó quất xe nhỏ mà 9 triệu :3dchientrung:
Cách âm hiệu quả nhất là thay xe gấp đôi về giá!:3dchientrung:

• Like
Reactions: vqhoang
Hạng B2
25/7/16
272
72
28
48
Xe bị ù khó chịu là do lỗi thoát khí ra ngoài không kịp gây nên trạng thái ù. Nhiều xe độ cách âm không khéo nên đã bịt một số lỗ thoát khí do đó giảm được một phần tiếng ồn thì lại có hiện tượng ù rất khó chịu. Khi xe có hiện tượng ù thì cần kiểm tra ngay các cửa gió để đảm bảo khả năng thoát gió giảm ù.
Bác có thể giải thich them khong, lỗ thoát khí morning năm chỗ nào

Tập Lái
23/5/14
45
7
8
Kình thưa toàn thể các cụ, các bác.

Mong các cụ và các bác cho em hỏi tại sao khi đi xe nhanh một chút xe lại có hiện tượng bị ù rất khó chịu (kèm với là ồn nữa ạ), mong các cụ và các bác cho em biết nguyên nhân và cách khắc phục. Em xin kính các cụ và các bác
nếu vấn đề được giải quyết ạ.
Xe bác đi bao nhiêu vạn rồi, nếu chạy nhiều mà tiếng ù (nhớ là ù chứ không phải ồn nha bác, vì tiếng ồn thì liên quan đến cách âm của xe) thì khả năng bị bi moay ơ xe rất cao, xe e lúc trước cũng bị vậy thay bi moay ơ xe thì hết ngay và luôn!

Hạng C
7/9/15
697
8.373
93
xe em cũng bị ù, chạy đg dài về nhức cái đầu , ko biết do cao su chân máy hay cái gì
cuối tuần đi khám mới đc

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113

Mong các cụ và các bác cho em hỏi tại sao khi đi xe nhanh một chút xe lại có hiện tượng bị ù rất khó chịu (kèm với là ồn nữa ạ), mong các cụ và các bác cho em biết nguyên nhân và cách khắc phục. Em xin kính các cụ và các bác

Bán Bác xe đó đi mua Mẹc hay Lexus nó hết ù và ồn liền hà :)
Hãng nó làm được nhưng phải trả tiền thêm nó mới làm cho bác nhé!

Hạng C
12/1/12
632
1.093
93
TPHCM
www.quangdenoto.com

Bác ko nói rõ xe bác xe mới hay cũ, xe gì?
Tình trạng cách âm, chống ồn hiện nay hầu như bị rất nhìu, bác nói ù là ù tiếng gió hay là tiếng động cơ?