Hạng B2
21/9/13
387
381
63
Xe bị vô nước khi để ngoài trời mưa
Chào các bác, xe em để ngoài trời, hôm qua mưa lớn, sáng nay mở cửa sau thấy nước vô như vậy, ghế, cửa... vẫn khô (ghế ướt trong hình là do em lấy khăn thấm nước bị dính vô), vậy nước có thể vào xe bằng đường nào các bác? Kiểm tra cửa vẫn kín, đi trời mưa không thấy thấm dột gì cả![pagebreak][/pagebreak]

PS: loại bỏ nguyên nhân bị đổ nước từ các bình nước trong xe nha các bác.
Xe bị vô nước khi để ngoài trời mưa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Nbson217
Hạng F
29/10/16
11.501
21.747
113
Pháp
Kiểm tra ngay
1 - Kiếng
2 - Có kiếng trời không
3 - .... Có thể là antenne trên nóc xe, rờ trên nóc xem thử
4- Kiểm tra joint cửa sau luôn cho chắc ăn

• Like
Reactions: Nbson217
Hạng B2
21/9/13
387
381
63
Kiểm tra ngay
1 - Kiếng
2 - Có kiếng trời không
3 - .... Có thể là antenne trên nóc xe, rờ trên nóc xem thử
4- Kiểm tra joint cửa sau luôn cho chắc ăn

Thank bác,
Em đã xem kỹ cánh cửa, thấy vẫn khô ráo, lỗ thoát nước dưới cánh cửa nước vẫn thoát ra bình thường. Xe em không có cửa sổ trời hoặc ăn ten gì hết.
Em sẽ coi lại cái khớp nối cửa sau xem, với lại em đang nghi có khi nào kiếng sau bị hở, nó chảy luồn vào không.

Hạng F
29/10/16
11.501
21.747
113
Pháp
Thank bác,
Em đã xem kỹ cánh cửa, thấy vẫn khô ráo, lỗ thoát nước dưới cánh cửa nước vẫn thoát ra bình thường. Xe em không có cửa sổ trời hoặc ăn ten gì hết.
Em sẽ coi lại cái khớp nối cửa sau xem, với lại em đang nghi có khi nào kiếng sau bị hở, nó chảy luồn vào không.
Sau khi kiểm tra, đi .... rửa xe , xịt bằng vòi cao áp vào các gốc cửa (các joints cửa), sau đó mở ra xem ngay xem còn bị nửa không nhé bạn

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Em nghĩ xe bị vào nước qua các khe cửa, Bác rữa xe thử đứng bên ngoài xịt rữa như bình thường là biết được liền mà.

• Like
Reactions: nguyenphuocbaoduy