Hạng B2
28/4/10
105
21
18
Chào các Bác:

V2 Em là Camry 2.2 1998, sau hôm bão vừa qua đi xong về mở cốp sau ra thấy nước đọng ở 2 hộc sau bánh và đọng nơi để lốp phụ trong cốp. Một điều lạ báo cáo các Bác là: Toàn bộ cốp không bị ướt, Em mở cốp xe ra mọi thứ đều khô nguyên nên không hiểu nước vào được từ đâu. Có Bác nào đã từng bị hay có kinh nghiệm giúp Em hướng xử lý với.

Thanks all.

Hạng D
5/1/10
2.794
16.527
113
@ Cat Xe bác chắc là có cửa sổ trời ? Nếu có thì nước vào là do đường ống nước (của cửa nóc) từ trong nóc xe đi xuống.

Hạng B2
28/4/10
105
21
18
@ Metro: Đời xe của Em làm g có cửa sổ trời hả Bác.

@2B2: Em sẽ kiểm tra theo ý của Bác xem sao. Em c đang nghi như vậy.

Thanks all.

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam
Chắc chắn bác kiểm tra lại 2 miếng gioăng cao su ốp trong của cụm đèn hậu (mảnh ngoài) nếu nó bị nứt, rách ... khi mưa hoặc rửa xe nước nó chui từ ngoài vào trong cốp
Kiểm tra miếng cao su này bác phải tháo hẳn 2 cụm đèn hậu bên ngoài ra thấy luôn, nếu đã rách thì thay mới, trước đây tôi kiếm không ra miếng này phải dùng miếng di chuột, lột lớp nhựa tráng trên ra lấy lớp cao su dưới dày chừng 5mm cắt theo miếng cũ đảm bảo OK liền

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Em lại nghĩ xe bác đã thay kính chắn gió sau rồi, khi thợ lắp kính mới vào không khít hai bên, nước lòn xuống hai bên cốp sau ngay trên hốc bánh, chảy nhẹ nhàng xuống theo gân sàn, xuống chỗ để bánh dự phòng, em đoán vậy! :cool:

Hạng D
2/5/07
1.690
25
0
Bác mở và lấy bánh sơ-cour ra, có thể miếng cao su chặn dưới đáy gầm nơi chỗ bánh sơ-cour bị mất, để lộ 2 lỗ tròn, khi đi nước tạt theo đường này vào cốp sau xe. Xe bác giống i xe em, mở ra mới thấy 2 cái lỗ to = 5k đồng xu.