Hạng B2
8/6/05
360
0
0
RE: Xe bus ép đường kinh khủng !

Trích đoạn: dungnhn
nếu đúng là lái xe bus ko phải đến thiệt hại khi có tai nạn thì em sẽ chọn nghề lái xe buýt để bớt trách nhiệm:mad::mad:
Có thể không phải chịu trách nhiệm dân sự (tùy thuộc thực tế từng công ty xe buýt), nhưng trách nhiệm hình sự, nếu có, thì không tránh được đâu!

Trích đoạn: hvthu
Họ có thể không phải đền, nhưng em chắc là họ phải được học đạo đức người lái xe. Và họ sẽ áp dụng nó khi điều khiển xe.....

" Phải đảm bảo an toàn cho mình và cho người khác..."
Cái này thì không chắc??? Có ra đường mới thấy xe buýt đi ẩu đến thế nào. Tôi là cứ phải luôn tránh xa tụi này ra! :mad:

@MINA: ở Đức thì bác phải nhìn xe buýt mà chạy, vì bọn chúng có quyền ưu tiên theo luật. Còn ở VN thì chúng không có cái quyền ưu tiên như vậy mà vẫn chạy ẩu nên càng gây ức chế cho cánh lái khác.

Hạng B2
18/3/05
411
0
16
Ha Noi

Nói chung là các bác xe bus HN chạy quá tử thần ! Mong sao một ngày gần đây các bác í đừng làm mất lòng anh em OS nữa .......

Tập Lái
7/10/04
49
0
0

Em hầu các bác một chuyện: Cách đây khoảng 2 tháng, trên đường đi từ Giảng Võ về Thái Hà, đến ngã tư Láng Hạ - Thái Hà thì em phải rẽ trái nên tấp sang lề đường trái (chờ đèn đỏ), một thằng bus vừa trả khách bên phải đường ngay gần ngã tư liền ép xe em rẽ sang trái trong khi xe em hơn nó nửa cái đầu xe. Cú quá em cũng phi lên đầu nó, ép nó về bên phải cứ dền dứ cho đến khi đầu xe của nó dính sát vào dải phân cách giữa ngã tư, em sợ có công an nên rẽ trái té mất, còn chú bus phải lùi lại mới rẽ được. Hôm đó tự mình thấy đã quá nhưng hơi sợ.;)

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
50

Không, bác ấy đi ... xe đạp.

Các bác quên hôm trả lời phỏng vấn của Tổng GĐ Daihatsu à, xe buýt là xe chiến lược của chính phủ VN ta đấy.