Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Tình hình là có việc ở bang Đà Nẵng nên sắp tới gia đình em (4 người lớn và 2 trẻ nhỏ) phải dùng xe cá nhân từ SG hành quân về.

Về thông tin y tế, cả gia đình đầy đủ thẻ xanh và mũi thứ 2 cũng hơn 14 ngày, 2 trẻ thì chưa đủ 6 tuổi.

Về hướng di chuyển, giữa 2 tuyến chính là QL14 và QL1A thì xin thưa mọi người và anh Lại Văn Sâm là em nghiêng về phương án thứ 2 hơn do 2 yếu tố sau:

1. Theo thông tin em nghe ngóng từ pháo đài thực địa là bang Nha Trang đã cho quá cảnh qua đêm. Không biết có đúng không các anh chị?
2. Từ bang Bình Định trở ra có khá nhiều tuyến tránh khu dân cư. Do đó em nghĩ sẽ hạn chế bớt những pha vẫy vào khai báo, tiết kiệm được kha khá thời gian.

Theo kế hoạch thì em sẽ xuất phát từ trưa ở SG và phải quá cảnh 1 đêm. Ngày còn thống nhất, em đi Nha Trang chỉ mất khoảng 8-10 tiếng. Không biết kể từ khi các bang tách ra thì lộ trình di chuyển có bị thay đổi gì nhiều về thời gian không các anh chị?

Em lót gạch ngồi hóng, mong các anh chị đã đi rồi thì hỗ trợ em ít thông tin trong chuyến xuất ngoại đầu tiên của 2021 này. Do trên xe có trẻ nhỏ nên mọi thông tin của quý anh chị đều quý giá. Em xin cảm ơn.

Xe cá nhân từ Sài Gòn đi Đà Nẵng đã dễ dàng chưa?

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/1/19
4.044
6.634
113
Hôm trước ngày 15.10 thì tới ranh giới từng tỉnh phải vô chốt KBYT, trình thẻ xanh+xét nghiệm âm tính. Sau 15.10 thì không thấy ai hỏi nữa. Hiện tại có cập nhật gì nữa không thì em không biết.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
11/7/16
1.682
1.957
133
Cũng đang hóng thông tin như a chủ thớt. Mình định làm chuyến SG-DN, nhưng đi công tác bằng xe cá nhân. Giờ bay nghe khiếp quá các a ạ ! Không biết qua từng tỉnh đã dễ dàng chưa nữa ???

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
21/3/13
1.461
4.173
113
Bạn mình ở Nha Trang nói là 1/11 sẽ cho khách ngoại tỉnh ngủ lại , hiện giờ chưa . Còn đi đường thì có chốt cũng chỉ kiểm tra thẻ xanh và khai báo thôi , hôm qua cả nhà mình đi Hồ Tràm thì gặp 2 chốt : ngay trạm thu phí cao tốc khai báo di chuyển qua VNEID , ở đầu Bà Rịa thì xuất trình thẻ xanh

• Like
Reactions: skyofstars1605
Hạng B2
27/5/18
189
173
43
40
Bạn mình ở Nha Trang nói là 1/11 sẽ cho khách ngoại tỉnh ngủ lại , hiện giờ chưa . Còn đi đường thì có chốt cũng chỉ kiểm tra thẻ xanh và khai báo thôi , hôm qua cả nhà mình đi Hồ Tràm thì gặp 2 chốt : ngay trạm thu phí cao tốc khai báo di chuyển qua VNEID , ở đầu Bà Rịa thì xuất trình thẻ xanh
bác cho em hỏi là Hồ Tràm cho khách cá nhân ở lại chưa ạ

Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Hôm qua mình có việc đột xuất nên có chạy đi Bà Rịa, sẵn nghe ngóng tình hình nó như thế nào.

Mình đi Cao tốc, từ Mai Chí Thọ vào và đến trạm thu phí Long Phước thì gặp 1 chốt khai báo. Mình đã khai báo trước ở nhà nên chỉ xuống xe đưa QR ra cho cán bộ tại chốt quét rồi đi (chưa đến 10 giây).

Vừa qua khỏi Vedan sẽ gặp chốt kiểm soát của Bà Rịa, cũng vẫn như ở chốt trước của tphcm là mình trình QR cũ rồi tiếp tục đi. Chốt của BR khá đông mà chỉ có 1 anh công an áo xanh đứng quét QR kiêm kiểm tra, kiêm hỏi lý do di chuyển, kiêm hướng dẫn, kiêm hỏi thẻ xanh và kiêm các loại khác nữa nên nhìn lộn xộn và không hề 5k gì. Đồng chí của anh, chừng 7 anh áo vàng chỉ đứng vòng ngoài vẫy xe vào chứ không điều tiết gì cả (kẹt xe kéo dài từ Vedan đến chốt, chừng 1km).

Tóm lại, nếu có nhu cầu đi đâu đó thì các anh chị nên khai báo trước bằng VNEID tại nhà. Đến chốt thì chỉ cần tài xế xuống đưa QR cho cán bộ quét là được.

• Like
Reactions: revoltsoul