Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
RE: Xe Camry nhậu xăng nhiều quá

nếu bác để ý, bây giờ ra xa lộ (SG - Đồng Nai) vẫn đạp thắng nhiều hơn đạp ga bác à. tôi đi về hàng ngày đoạn SG - TĐ đếm sơ sơ gần chục cái giao lộ, chưa kể xe tải bò vượt xe tải khác, xe buýt lê lết không nhường đường

đoạn từ TĐ ra ngã 3 VT - rồi Đồng Nai cũng đâu kém cạnh

Hạng B2
29/7/07
310
245
43

Cam2.4 trong khi New C có 1.8 thôi, ban đầu em cứ nghĩ Cam tiết kiệm hơn C, nhưng sau thời gian chạy thì biết hố hàng, ga số của Cam ko chuẩn như C, khi nhấn ga xe dzọt hơn mức cần thiết, đặc biệt trong TP khi kẹt xe thì cái này ngốn xăng ghê lắm

Em chạy cũng chạy cỡ bác đó, công nhận chiếc C tiết kiệm, à bác Lơ mò ra chức năng bấm phím 3 lần chống trộm chưa.. :D:D:D

Trích đoạn: otosaigon
Vậy các bác tưởng đi Camry là tiêu hao nhiên liệu ít hả?? xe của em vận hành trong thành phố thì báo mức ngốn xăng từ 6-7km/lít. Còn đường trường hôm nào đẹp trời với lên được 8-9km/lít. Sau gần 1 tháng chạy xe hơn 2,000km.. tổng số tiền đổ xăng là 4,600 triệu. Nhớ đến chiếc New C Class mới trong chuyến Malay vừa qua với quảng đường 5,200km mà em chỉ tốn khoảng 6 triệu tiền xăng.. :(

Hạng B1
17/12/04
66
0
0

Trích đoạn: bmw1985

Trong thành phố với tốc độ trung bình không quá 20km/h thì camry 2.4 ăn khoảng 13,5 l/100km là không phải quá cao , bác điều chỉnh lại cách đi một chút là okie thôi mà và xe của bác hoàn toàn không có trục trặc gì đâu . Tôi chạy trong thành phố thường đồng hồ báo là 7,5 - 8 km/l có dùng điều hòa

bác cho em hỏi xe bác chạy được bao nhiêu cây số rồi?

Xe tôi chạy đựoc hơn 6000km một chút bác ah

Hạng C
7/3/07
759
153
43

vậy thì xe bác quá tiết kiệm còn gì,chúc mừng bác...:D

có lần em nhớ bác cao thủ nào chạy đồng hồ báo tới 15,5 km/l mới ghê chứ[8D]

Hạng D
5/4/08
1.586
5.248
113

các bác cứ so sánh giữa máy 2.4 nhậu nhiều hơn máy 1.8 => e thấy ko ổn cho lắm.
nếu mún sánh độ uống xăng của 2 hãng, thì nên lấy 2 dòng xe cùng dung tích rồi so sánh chứ . Ko thể nào so sánh máy 2.4 và máy 1.8 , rồi nói là máy nào uống nhiều xăng hơn dc