Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
với tư tưởng này thì xã hội khó phát triển nhé bác.

tx chỉ cần không chạy vì ko an toàn, bắt chủ hàng phải đảm bảo an toàn mới chạy. vì khi có sự cố thì tx lảnh đủ

kiểu giống đi xe dịch vụ: hành khách không thắt dây an toàn thì chưa chạy.
Ngược lại chủ xe chỉ thuê những tài nào bất chấp thì sao bác,,

Hạng D
3/3/16
1.508
2.704
113
39
Ngược lại chủ xe chỉ thuê những tài nào bất chấp thì sao bác,,
thì đi kiếm chỗ khác làm. vì chủ đã không quan tâm đến an toàn của tài thì bán mạng cho họ làm gì

chắc bác đã thấy những trường hợp cuộn thép cán qua cabin xe rồi

P/S: hiện tại chủ xe cần tài nhé bác

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
thì đi kiếm chỗ khác làm. vì chủ đã không quan tâm đến an toàn của tài thì bán mạng cho họ làm gì

chắc bác đã thấy những trường hợp cuộn thép cán qua cabin xe rồi

P/S: hiện tại chủ xe cần tài nhé bác
bác đã bao giờ nge câu chuyện từ chính tài xế xe tải chưa,,,, ""mấy thằng đi xe máy chạy trước ko nhường thì cứ đụng hết đi,, chủ vựa lo mà sợ gì"" đấy là e nge thiệt 100%,, họ chấp nhận đi tù lun mà

• Like
Reactions: tư búa
Hạng D
30/3/09
1.113
1.198
113
hàng hóa gài ntn là do chủ hàng chứ nhỉ, phận tài xế chỉ là người lái thuê thui
Cáp bẹ, đai bẹ, xích giằng hàng... thường là đồ dc trang bị đi theo xe chuyên dụng. Xe cẩu thùng, xe chuyên dụng hàng rời luôn đủ đồ, lâu lâu xe chuyên kéo container hay xe kéo ko chuyên cho chở hàng thép cuộn này lấy qua chở loại này thì ko có sẵn và họ chạy liều mạng vậy thôi

• Like
Reactions: tư búa
Hạng D
3/3/16
1.508
2.704
113
39
bác đã bao giờ nge câu chuyện từ chính tài xế xe tải chưa,,,, ""mấy thằng đi xe máy chạy trước ko nhường thì cứ đụng hết đi,, chủ vựa lo mà sợ gì"" đấy là e nge thiệt 100%,, họ chấp nhận đi tù lun mà
mình làm về lĩnh vực logistics, nghe nhiều rồi bác. nhưng ngày xưa kìa, giờ thì ai cũng lo cơm áo gạo tiền, không có thằng điên nào làm vậy để vô ngồi tù bỏ vợ con ở nhà (trừ mấy thằng ngáo đá)

• Like
Reactions: pvht and xlive
Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
Trời ạ. Cứ diễn giải luật kiểu như thế này thì luật sao bắt kịp đời sống được. Mai mốt buộc con gà, con lợn, con heo cũng cần hướng dẫn cụ thể sao?
Đúng vậy;
Bây giờ luật pháp, nhà nước nên tăng cường công tác Hậu kiểm, xử phạt khi mắc lỗi; VD: để cuộn thép rơi, lật congtainer... Thu hồi giấy phép kinh doanh 6 tháng, phạt tù, phạt hành chính 1 tỷ thì Các doanh nghiệp tự giác hết;

• Like
Reactions: Tuandta
Hạng D
2/7/17
1.563
2.050
113
44
Đúng vậy;
Bây giờ luật pháp, nhà nước nên tăng cường công tác Hậu kiểm, xử phạt khi mắc lỗi; VD: để cuộn thép rơi, lật congtainer... Thu hồi giấy phép kinh doanh 6 tháng, phạt tù, phạt hành chính 1 tỷ thì Các doanh nghiệp tự giác hết;
Người nhà, anh em trong ngành với nhau, bác xử lý như thế nao? Có dám làm không, dám em cùi.

• Like
  • Haha
Reactions: Quocdp and Osin
Hạng D
8/10/11
3.066
5.970
133

Coii hình thấy tài xế cũng rất kỹ họ chêm khúc gỗ phía trước đễ cuộn thép không lăn vào capin tránh thiệt hại về người về của. Còn phía sau mấy a chạy sau tự tránh dùm nhoen :D

• Haha
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng F
29/10/16
11.598
22.264
113
Pháp
Do đó người a mới ra luật là homologue, norn ... nầy norm nọ, Euro nầy Euro kia rồi iso xyz
Thí dụ xe nào xịt khói trên xx gr là không được quyền chạy, cấm chạy
Nói chung là ... cơm áo gạo tiền, muốn chi ít hốt nhiều là thế