Hạng D
2/12/08
1.358
17
38
Bác ơi! Vợ em là Previa đời 92, máy còn rất tốt. Khi xe chạy em nghe tiếng máy vọng ù dưới táp lô, em đã lật táp bi sàn lên kiểm tra thì thấy tấm lót chống ồn zin vẫn còn . Vậy bây giờ em phải cách âm chống ồn bằng cách nào đây, ở trong hay ngoài xe? Các bác giúp em với nhé!
Cho em hỏi thêm chút nữa, Khi thay nhớt máy mới khoảng 5 đến 5,5 Lít vào em đo thước thì thấy đủ nhưng khi nổ máy thì đèn OIL LEVEL cứ chớp chớp làm em bực mình. Em đã kiểm tra và thử tháo cọc bình để xóa lỗi nhưng vấn không hết , còn cục cảm biến ở đáy cạcte thì vẫn bình thường. Em thấy ở dưới nắp capô có cái bình nhớt nhưng không hiểu nó hoạt động ra làm sao? Em nhờ các bác giúp em! Thank.

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
Previa1992 nói:
Bác ơi! Vợ em là Previa đời 92, máy còn rất tốt. Khi xe chạy em nghe tiếng máy vọng ù dưới táp lô, em đã lật táp bi sàn lên kiểm tra thì thấy tấm lót chống ồn zin vẫn còn . Vậy bây giờ em phải cách âm chống ồn bằng cách nào đây, ở trong hay ngoài xe? Các bác giúp em với nhé!

thay chân máy chưa bác? việc này có thể biến công nông đầu ngang thành ... ba gác đó.

nghĩa là từ kêu ầm ầm thành êm ru :)

Hạng D
2/12/08
1.358
17
38
Bác ơi em đã kiểm tra rồi , cao su chân máy thì chủ cũ nói mới thay mà đúng vậy em nó còn đẹp lém bác ạ.