Tập Lái
31/3/09
1
0
0
Kính thưa các bác, các bà thím, các cô, các chị và các quí vị...
Em chắc bóp và đi zòng zòng lựa đủ các kiểu, từ innova, camry nhập, captiva nhưng cuối cùng lựa được chiếc CIVIC 2008 ở bên Honda Cộng Hòa.
Như khi em đi Nha Trang, chạy cỡ 89km/h thì ồn quá đi, nó cứ ù ù bên cái lổ tai, nhức đầu quá chịu không nỗi.
Không có xèng mua xe Mer, mà bán thì lỗ wá, các bác nào có biết các khắc phục không, em xin hậu tạ tiền cò, kèm theo 1 bữa nhậu ở số 4 Lý Thường Kiệt.
Phải là giảm ồn xuất phát từ dưới sàn xe đó nha.

Xin đa tạ và hậu tạ nặng luôn...

Hạng D
17/3/08
1.251
2
0
Bác xem lại dàn lốp xem có phải là lốp cứng quá không (em nghe nói lốp Michelin chạy êm hơn), bác xem luôn áp suất lốp có căng quá không, lốp cứng quá tiếng ồn cũng dội lên nhiều lắm. Sau đó bác làm thêm lớp lót sàn chống ổn nữa. Em nghĩ sẽ cải thiện được khá nhiều đấy.

Tập Lái
31/3/09
40
0
0
50
Tan Phu, TP.HCM
Lót sàn thì phải tháo nội thất xe ra, mất zin xe hết.
Đa số các xe lắp ráp trong nước đều để trống tôn dưới sàn xe, ngay cả camry nhập khẩu cũng thế. Không tin thì các bác đem xe đi rửa gầm đi, sẽ thấy giàn sắt xi và tôn trơ trơ ra không à...
Nghe nói có 1 gara ở bên đường Phạm Hùng có sơn dưới gầm xe, chống ồn rất hiệu quả, hàng của Châu Âu : Noxudol 3100.
Tui đang có brochure của bạn bè giới thiệu đây, nhưng chưa qua thử, vì xe Zace cùi bắp quá, cũng hơi mục gầm rồi, làm đồng tốn quá.
Tên gara là DINITROL-Phú Mỹ Hưng.
Qua thử đi, về cho tui biết với nhen.
Thân mến.

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
Bật nhạc to lên 1 chút đi bác:D
Em có thấy các bác khác kêu ca gì đâu? Xe chạy ko thể êm ru được.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Đi cách âm ; trong topic độ xe có nhiều bài về xe ồn lắm, bạn search và xem lại.

Hạng B2
12/3/05
223
298
68
45
Lót sàn thì phải tháo nội thất xe ra, mất zin xe hết. Đa số các xe lắp ráp trong nước đều để trống tôn dưới sàn xe, ngay cả camry nhập khẩu cũng thế. Không tin thì các bác đem xe đi rửa gầm đi, sẽ thấy giàn sắt xi và tôn trơ trơ ra không à... Nghe nói có 1 gara ở bên đường Phạm Hùng có sơn dưới gầm xe, chống ồn rất hiệu quả, hàng của Châu Âu : Noxudol 3100. Tui đang có brochure của bạn bè giới thiệu đây, nhưng chưa qua thử, vì xe Zace cùi bắp quá, cũng hơi mục gầm rồi, làm đồng tốn quá. Tên gara là DINITROL-Phú Mỹ Hưng. Qua thử đi, về cho tui biết với nhen. Thân mến.

Hi, nghe giống bác làm bên đó quá, sao không đưa địa chỉ lun???

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn
Ù khác, mà ồn thì cũng khác đó nha bác. Ù lỗ tai có thể do xe kín quá, còn ù chỉ khi chạy ở tốc độ cao thì xin hỏi xe bác có gắn vè che mưa ko? Gắn vè che mưa khi chạy tốc độ cao gió lùa qua nghe cũng rất là ù lỗ tai đó bác. Còn ồn vọng từ dưới gầm xe thì có khi là do chất luợng đường sá, chất lượng phuộc nhún, rồi có khi là do áp suất lốp nữa. Cách chữa trị thì cũng nhiều chẳng hạn bác có thể phun lớp bảo vệ chống sét cách âm ở dưới gầm xe, cách âm 4 hộc bánh xe (cái này hình như Tam Tiến có làm), rồi dán thêm lớp cách âm ở dưới sàn xe, trải sàn kín, hoặc nghe nói dùng bánh xe Michelin, bơm lốp bằng Nitơ cũng góp phần chống ồn. Nói là thế, quảng cáo là thế nhưng theo em bác đừng hy vọng là nó có thể triệt tiêu độ ồn hiệu quả mà lại rất tốn kém. Xe mắc tiền như Mer thì họ đã làm cách âm từ..... bản vẽ và chất liệu sản xuất. Mọi thứ đã được tính toán từ ban đầu, các biện pháp cách âm chỉ là biện pháp chắp vá, vừa tốn kém vừa không đạt hiệu quả như ý muốn. Ồn chạy riết thì quen không chú ý đến nó nữa, còn nếu bác muốn làm thì em nghĩ chỉ có phun cách âm 4 hộc bánh xe và bật nhạc vừa phải khi lái xe là biện pháp chấp nhận được thôi ạ.

Hạng D
10/4/08
1.686
2.302
113
Đúng là civic ồn là do tiếng từ vỏ xe dội lên .Em ko biết Michelin có khắc phục được hay ko

Hạng C
18/2/09
605
539
93
HCM
Bác kiểm tra lại 4 bánh xe xem có căng quá hay không ,em có chạy thử Civic rồi ,hầu như em nào cũng ồn thế cả. Nếu đủ khả năng thì nên lấy xe nhập mà dùng bác ạ.Đảm bảo êm ru.
Nếu bác muốn khắc phục thì đặt mua 4 hộp keo xịt gầm về nhà tự xịt Bác ah. Hạn chế được khoảng 35_40% gì đó.

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
1- thay vỏ êm hơn, vd: michelin energy hoặc BS. tốn khoảng 6 tr cho 4 lốp
2- dán cách âm bằng accumat, bác có thể qua bên bác Phú HP Stereo. cũng khá tốn kém. vài trăm Obama chứ ko ít