Tập Lái
18/8/20
21
5
3
40
ủa vậy bác thay dàn kim phun mới chưa? Sáng kêu thay dàn mới mà?
E vừa thay xong bác ạ. Nhưng chưa lắp xong đầu giờ chiều xong e chạy thử rồi thông báo đến bác ạ!

• Like
Reactions: D23
Hạng F
29/10/16
11.581
22.206
113
Pháp
Trời, đúng là từ 2010 thiệt nhưng giờ ở VN vẫn xài anh ơi. Tên tiếng Việt là : Cảm biến Van không tải. Đời cao (từ khi có euro 5) thì xài bướm ga điện tử hết rồi, khỏi cần con này.
Bác chủ thớt đã vệ sinh van này rồi anh và vẫn ko đc anh ạ. Do ko có máy chẩn đoán nên ko kiểm tra đc cảm biến có hư hay không. Cực là vậy
Vấn đề không có máy chẩn đoán cho nên mình mới thử bằng ... thủ công, xem trên mạng thấy nó gở ra cắm điện, 1 người đề người xem cây ty có nhúc nhích không ?

D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
795
1.538
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
E vừa thay xong bác ạ. Nhưng chưa lắp xong đầu giờ chiều xong e chạy thử rồi thông báo đến bác ạ!
Nãy bác Osin nói có ý rất hay: Bác chủ test thử coi ống hút gió (đoạn sau cảm biến MAP hoặc MAS) coi có bị hở ko? nếu hở, gió sẽ lọt vào hệ thống mà không qua cảm biến lưu lượng gió. ECU tính sai tỉ lệ gió, làm xe mất công suất.
Xe cũ, cao su nhựa lão hóa là hay bị lắm đó

• Like
Reactions: Osin
Tập Lái
18/8/20
21
5
3
40
Nãy bác Osin nói có ý rất hay: Bác chủ test thử coi ống hút gió (đoạn sau cảm biến MAP hoặc MAS) coi có bị hở ko? nếu hở, gió sẽ lọt vào hệ thống mà không qua cảm biến lưu lượng gió. ECU tính sai tỉ lệ gió, làm xe mất công suất.
Xe cũ, cao su nhựa lão hóa là hay bị lắm đó
E ktra cái đó và dùng thêm đai rồi cụ ạ

Tập Lái
13/11/20
1
0
1
43
E ktra cái đó và dùng thêm đai rồi cụ ạ

Cụ thay dàn kim phun từ 21/9/2020 mà hôm nay giữa tháng 11 mà vẫn không thấy cụ phản hồi kết quả cho A E hóng với nhỉ??!...
Tại E cũng đang chạy Civic 2008, cũng có hiện tượng tương tự... E cũng hỏi nhiều người, cả người đã từng đi dòng này lẫn thợ quen, họ đa số đều trả lời: Dòng này đời này, hay bị hiện tượng này, trong khi chân côn khá cao. nguyên nhân chính là hành trình côn cần chỉnh lại. Hôm em thay bộ ly hợp mới, thợ thay xong, chỉnh hành trình côn rất ngắn, đi đạp côn thì sướng thật, cũng không bị giật xe hay bị rung xe khi hơi đuối... nhưng vào số thì dai ngoanh ngoách, nên E quay lại bảo chỉnh cao cho "tao" về như cũ, thế là mọi thứ lại "đâu vào đây" :)) ... E chưa có thời gian đi chỉnh lại cho chuẩn, nên chưa chắc có khắc phục được không, nhưng E thấy 10 người đi xe dòng và đời này, thì 7-8 người kêu cái bệnh này... Mong cụ phản hồi để cùng khắc phục.

Hạng B1
16/9/11
66
74
18
trước em đi 2008 at cũng bị cái này mà lúc bị lúc k. vào thẳng honda bảo lỗi solenois gì đó tháo ra xếp lại vệ sinh đi 1 tuần lại bị. quay lại hãng bảo lỗi hộp số phải rã hộp số dự toán thay tầm 60tr đến 80tr. e mang về đi 1 tháng không bị gì bán luon rồi. k thấy chủ sau nói gì