Tags
tngt
Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Em thấy thời sự trên TV đưa tin là Vios hóa ra là Yaris à. Tai nạn thật quá khủng khiếp và thương tâm :(

Hạng B2
21/2/17
294
466
63
36
Việc gì bác phải cường điệu lên thế? Không dám dừng đèn đỏ hoặc đi kế bên? Nếu buộc phải dừng kế bên thì đèn vừa xanh vọt ngay? Nếu vẫn như thế, việc bác húc xe máy chắc chắn sẽ xảy ra.
Em thấy bác mới là người cường điệu chữ Vọt của em đấy chứ bác nhỉ :3dquaytay:
Vọt ở đây là mau cho xe di chuyển trong khả năng và hoàn cảnh lúc ấy chứ không phải là kiểu bác hiểu (xe em không có khả năng tăng tốc từ 0-100km trong 3 giây đâu bác ợ)

Với bác mà có thấy em trên đây thì lúc nào có topic về dừng và khởi hành khi đèn đỏ em cũng đều nói hoài 1 quan điểm: đèn đỏ xong nếu được thì cứ đợi 1 tới 2 giây đèn xanh để xem xe máy có tạt trái không rồi hẵng đi, mặc dù có thể bị thúc còi sau đít :3dquaytay:

Em chạy lúc nào cũng điềm tĩnh và nhường nhịn lắm bác ạ. Còn xe cont thì nói điều đó ai cũng hiểu rồi, không nói ai cũng biết gặp cont tự động tìm cách này hay cách khác mà tránh xa ra (miễn cách đó không ảnh hưởng tới các xe 4b và 2b khác cùng tham gia giao thông thôi) :3dup:

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng B1
10/9/16
87
69
18
Tây Ninh
Theo em biết thì 2 xe đi ngược chiều nhau đến ngã 4 này.
Xe con rẽ trái nhưng gặp chướng ngại vật phía trước nên chưa qua hết được, dừng giữa chừng tại ngã 4. Ông nội container chạy đến không xử lý kịp nên đánh lái sang phải, đầu xe container tránh được xe con nhưng theo quán tính thùng xe bị đẩy sang trái nên lật ngang đè bẹp xe con đang dừng.

Xin chia buồn tất cả nạn nhân trên xe con..!!!

Hạng B1
12/11/15
89
61
18
46
xin chia buồn với gia đình nạn nhân. ra trục chính mà mất tập trung vậy trời, tránh voi không xấu mặt nào đâu. trời à. huhu.

Hạng B1
17/1/11
50
6
8
Em xem phút 2:10 có anh thanh niên ở hiện trường làm điếu thuốc cho thơm dzâu ... lỡ xe nó đổ dầu, bắt lửa 1 phát thì .... kinh khủng nữa

Attachments

Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
BONUS
View attachment 651936 Công còn chưa sợ bằng "Hội Ninja Bịt Mặt" đâu Bác ợ !
Ngoài lề tí, Bác nào có vợ thì nên mua xe máy nào nhỏ nhỏ gọn gọn cho dễ đi, và đừng bao giờ gắn thêm mấy cái "chuồng heo" bằng inox vào làm j... Phụ nữ đi xe thì ý thức rất kém, sang đường như ở nhà, chân yếu tay mềm mà đi mấy chiếc lead đã to rồi còn thêm dàn inox vào, rồi 2 gương, 2 cái gác chân sau ko chở ai mà cũng chẳng bao giờ gấp lại như 2 cái lưỡi dao, ra đường thì bịt kín mít ... thấy thôi cũng sợ rồi :3dquaytay:
Lên lề 1 tí:
Cũng đúng là bịt ít thôi...mùa này đang nóng như lửa mà
...Nhưng bác cũng đừng qơ đũa cả nắm vậy, chưa chắc là vì xe to hay nhỏ, chưa chắc phụ nữ nào cũng yếu đuối cả, chỉ qan trọng cách hành xử ntn thôi
P/S: Đa số e thấy tai nạn toàn thanh niên v.v...(tóm chung con trai là nhiều), phụ nữ toàn thì bị vạ lay nào là chồng chở, bồ chở...
Cũng khổ thân lắm bác ạ

• Like
Reactions: thietbiloc and CTN