Tập Lái
7/5/15
32
9
8
45
Cảm ơn Bác DUYBITI, chiều nay em vừa nhờ anh bạn vệ sinh bầu ga, thay mới bugi. Chạy thấy ngọt hơn, máy nổ không rung chút nào nữa, chắc cũng hết ăn xăng vì 2 con bugi xấu quá!

• Like
Reactions: DUYBITI
Tập Lái
7/5/15
32
9
8
45
Dạ em đabg muốn kt đây ah. Nhưng đang non kinh nghiệm nên nhờ các bác tư vấn. Xe chạy cực bốc, chỉ có điện em chưa chỉnh nữa thôi ạ. Các bác giúp em nhé, hồi trước em đi corona 1990 chế hòa khí cả điều hòa cũng chỉ 7l ah.

• Like
Hạng F
5/4/13
23.876
144.190
113
Dạ em đabg muốn kt đây ah. Nhưng đang non kinh nghiệm nên nhờ các bác tư vấn. Xe chạy cực bốc, chỉ có điện em chưa chỉnh nữa thôi ạ. Các bác giúp em nhé, hồi trước em đi corona 1990 chế hòa khí cả điều hòa cũng chỉ 7l ah.
Xe bác bác nếu đúng là đi đuong trương có bất điều hoà là khoang 7l/100km thôi. Còn 10l là hơi căn rồi đó. Tìm gara nào uy tính để giải quyết là ok. Con này rất lành và dễ sửa.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.191
113
Q3
e nói bác đo khói và check code đi xem có báo sensor nào bị gì kg

( ecu hiểu là máy lúc nào cũng nguội và cho phun tối đa. đủ nhiệt độ vận hành ecu phun ít lại, y như ga buổi sáng ấy ).
cái sensor ngay co nước ấy , có 2 cái . 1 cái báo quạt chạy và 1 cái báo nhiet máy
tháo jack ra cái nào đèn engine báo là nó. máy 3s 5s thì đo ohm nó là 550ohm khi nóng quạt chạy

béc đái thì cũng 1 phần . tháo ra check luôn

• Like
Tập Lái
7/5/15
32
9
8
45
Xe bác bác nếu đúng là đi đuong trương có bất điều hoà là khoang 7l/100km thôi. Còn 10l là hơi căn rồi đó. Tìm gara nào uy tính để giải quyết là ok. Con này rất lành và dễ sửa.
Cảm ơn bác. Mấy gara e tìm toàn phán lung tung. Em đạng định vào hãng ko biết thế nào?

• Like