12/10/10
685
32
63
41
baycaumuoi nói:
Bác cứ bảo với họ là nếu không làm thủ tục sang tên thì sẽ làm đơn cớ mất phương tiện. Chắc họ sẽ gặp bác để đi làm thủ tục ngay thôi:)
bác chủ chơi theo chiêu này là người ta 3giò 4cẵng chạy lại tìm bác mau thôi

Hạng D
2/10/10
1.081
41
48
Chắc là do bác bán xe muốn được giá rùi, nên giờ mới lo.
Ai cũng muốn bán được giá, nếu không nói là cao giá. Mấy bác bán xe rút kinh nghiệm vụ này đi.  Iem và nhiều bác nói vụ này hoài mà các bác cứ xúi làm ủy quyền, kể cả ủy quyền vẫn không "thoát" trách nhiệm dân sự đâu.

Còn theo iem thì bác chủ thớt đang giữ giấy bán tay, alo họ bảo như mọi người: sắp xuất cảnh, làm đơn cớ mất v.v... cái nào tiện thì làm, người mua sẽ sốt vó lên. Nhưng hiềm nỗi nếu ông mua xe cũng trên OS này thì coi như bác ... thấp thỏm qua mùa Tết này.

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
Có cái giấy tay là OK rồi xxx hỏi thì chìa ra là vô can. Chắc họ muốn tìm người bán lại rồi nhờ bác làm giấy luôn chứ có gì đâu mà sợ bác.

M.U
Hạng C
17/12/10
856
14
18
46
Xuanque nói:
Chắc là do bác bán xe muốn được giá rùi, nên giờ mới lo.
Ai cũng muốn bán được giá, nếu không nói là cao giá. Mấy bác bán xe rút kinh nghiệm vụ này đi.  Iem và nhiều bác nói vụ này hoài mà các bác cứ xúi làm ủy quyền, kể cả ủy quyền vẫn không "thoát" trách nhiệm dân sự đâu.

Còn theo iem thì bác chủ thớt đang giữ giấy bán tay, alo họ bảo như mọi người: sắp xuất cảnh, làm đơn cớ mất v.v... cái nào tiện thì làm, người mua sẽ sốt vó lên. Nhưng hiềm nỗi nếu ông mua xe cũng trên OS này thì coi như bác ... thấp thỏm qua mùa Tết này.
Dạ Bác kêu Em hả ???

Bác gọi Bên Mua bảo rằng sắp đi định cư , sẽ nhanh chóng làm thủ tuc cho Bác thôi !

Last edited by a moderator:
Bác ra VP công chứng để người ta tư vấn cho Bác. Nếu làm Hợp đồng mua bán thì Phường ko chứng được. Giấy xác nhận Bác đã bán xe chỉ mình Bác kí tên thì em nghĩ có lẽ được . Còn tùy vào UB mỗi phường. Em thấy Bác ra VP công chứng của các luật sư mở ra là tiện nhất. Bác vào google gõ văn phòng công chứng sẽ ra nhiều lắm đó. Chúc Bác giải quyết êm đẹp.Em làm HĐ ủy quyền hết có 250K

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.437
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Langtugia1988 nói:
Ha Sonata nói:
Bác không phải nghĩ. Nhận đủ tiền rồi, giấy bán xe đã ký ở UBND phường. Bác hết trách nhiệm!
Cám ơn các Bác dã tận tình tư vấn nhưng vấn dề ở chỗ là mới chỉ có tờ giấy mua bán viết tay thôi .... Em tính lên UBND Phường làm cái dơn tường trình dể XXX xác nhận cho em là dã bán có dược không các Bác ...mà em nghĩ bán xe bây giờ có còn lên Phường ký không hả các Bác???????
Em mới chuyển vùng con accord số 52S 357... cho thằng em vợ ở Vũng tàu nè. Ký giấy bán ở UBND phường (có mặt cả 2 bên Mua - bán ) là ok rút hồ sơ.
Tuy nhiên, chuyện là: ở tỉnh BR-VT thì họ lại thực hiện việc mua-bán xe tại PCCNN dựa theo "HĐ mua - bán tài sản..." (liên quan tới quyền sở hữu tài sản, ví dụ : phải có chữ ký của vợ!!!)
Khi em đem việc này hỏi UBND phường chỗ em (TPHCM), họ chỉ cười và bảo "bao giờ ông bán nhà hay... máy bay thì đem lên PCCNN"!!!!!
Phòng CSGT CATPHCM ở 282 Nơ trang long chỉ cần giấy bán xe có thị thực của UBND Phường là cho rút hồ sơ.
Cuối cùng em hiểu là : Mỗi nơi làm mỗi kiểu.
Còn việc của Bác, "ký giấy tay" là chưa hoàn thành "thủ tục mua - bán xe". Bác nên dùng chiêu "rung cây nhát khỉ - rung chà cá nhảy" VỚI NGƯỜI MUA như anh em bày, ví dụ.... "em sắp xuất cảnh, hay ...gì gì đó" như anh em đã chỉ dẫn là triệu được NGƯỜI MUA cùng đi chứng được "giấy Mua - bán xe" ngay mà !
Chúc Bác giải quyết nhanh gọn việc này.

Hạng D
15/11/07
2.535
10.862
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Cám ơn các Bác dã tận tình tư vấn .....em dã nhắc họ nhiều lần nhưng họ không thèm thông báo lại ......Em chỉ ngại mỗi chuyện tai nạn này nọ mà mình còn dang là chủ xe (về mặt giấy tờ) mới chết .....
Chắc qua tết em sẽ ra Phường làm cái giấy chứng mua bán hoặc ..dại loại thế cho an tâm ...
Chúc các Bác vui tết nhé.....
Thanks All