Hạng D
14/10/09
1.972
202
63
Bác nào có kinh nghiệm cho e hỏi, xe đang nổ máy, khi mình ra ngoài có thể lock cửa lại ko, trường hợp mình đi đổ xăng, lỡ tên nào nó canh me nó mở cửa chôm đồ thì sao.
E đi CDX, khi xe nổ máy, ra ngoài e bấm remote lock thì ko có tác dụng.
Thanks các bác.

Hạng D
29/7/09
1.309
392
83
Tuy bác ạ. Do zin theo xe thi ko dc . Do tu lap thì được

Hạng D
9/9/09
2.311
64
48
51
Saigon
Không được Kid ơi, kể cả tắt máy cũng phải kiểm tra 4 cửa đã đóng kín hết mới lock được !?

Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
50
kidrock290380 nói:
Bác nào có kinh nghiệm cho e hỏi, xe đang nổ máy, khi mình ra ngoài có thể lock cửa lại ko, trường hợp mình đi đổ xăng, lỡ tên nào nó canh me nó mở cửa chôm đồ thì sao.
E đi CDX, khi xe nổ máy, ra ngoài e bấm remote lock thì ko có tác dụng.
Thanks các bác.
- Xe nổ máy, ra ngoài không khóa cửa được. Lý do là an toàn thôi, còn hàng modified thì không tính.
- Đổ xăng thì phải unlock cửa mới unlock được cái nắp đổ xăng. Lý do: cũng an toàn luôn!
- Về trộm: phải đề phòng thôi kid ơi, tắt máy, lock cửa đi xè xè... cho nó yên tâm...

Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
50
xetrau1973 nói:
Máy tắt, chìa khóa nằm trong có khóa cửa tự động không các bác?
KHông, khi đóng cửa nó kêu "tin, tin" (xe CDX nhé)

Hạng B2
10/7/11
101
0
0
:cool:theo e thì bác nên đem theo chía khóa phụ nếu bác lock khi xe đang nổ máy thì bác lock cửa bằnng chìa khóa phụ chứ không thể sử dụng bằng rồ mót được!!!nhưng bác phải mở nắp xăng trước nếu không nó sẽ nổ lun cái nắp xăng.kái này e chỉ dùng bất cứ lúc nào, chứ đúng nguyên tắc đổ xăng thì phải tắt máy.hihi...
--------------------------------------------------------------------------------------------------
saunon...thời gian không đo bằng năm tháng mà được bằng những việc ta làm:)

Hạng B2
5/3/10
106
4
18
solopidi nói:
đúng nguyên tắc khi đổ xăng phải tắt máy
Nguyên tắc là vậy, nhưng bác à, đa phần khi em dừng đổ xăng thì vẫn còn có người nhà trong xe, nếu tắt máy chắc ngộp dữ và thằng nhóc nhà em nó ko "tha" cho em. Vậy làm sao bác? Em vẫn nổ máy khi đổ xăng.