Hạng D
7/5/09
1.078
6
38
tonyhao nói:
năm 81 em đi Đà lạt bằng xe than nè, ngồi gần cái lò (ống thép) nóng chảy mồ hôi, lên đèo bào lộc không phải xuống đi bộ, do là con nít
tini nói:
có bao giờ bác bị cảnh xe than đang lên đèo vì o đủ hơi mà bị tụt dồc chưa .,/đó là cảm giác mạnh đó

Thời đó mỗi xe than có tới ba chú lơ luôn bác, lên đèo Pren hai chú cầm hai cục canh bự tổ bố chạy hai bên, các phụ huynh thì được tập thể thao mỗi khi dốc đứng quá, các nhi đồng thì được dịp khóc như mưa vì tưởng cha mẹ bỏ chúng trên xe luôn.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
à, xe trắc-xông , hi hi bác nào biết viết bằng tiếng ngoại quốc giùm em.
cái xe 4 chổ trong phim gì gì có Ng Chánh Tín làm diễn viên chính đó.
xe này chạy tuyến Đà lạt - Đức trọng - Đà lạt, có lần em đi bộ từ thác Pren vào Đà lạt, gặp xe này cõng 14 người, 4 giõ cần-xé lagim và 6 cái xe đạp, vậy mà chú lơ còn kêu: "Thằng nhóc, leo lên xe đi anh cho quá giang, đi bộ chừng nào vào tới Đà lạt"

Hạng B1
29/1/11
91
0
0
các  anh  chị còn nhớ  chiếc VW cứu thưƠng chỉ  có  1 đèn quay kêu tò  te, tò  te   này họng Quà  tặng của CHLB Đức cho trung tâm cấp cứu Sài gòn  ngay chợ  bến thành 1985

Hạng D
14/12/09
1.165
201
63
56
duki duke nói:
Bác "Phệt măng Đô " còn nhờ thời kỳ đó thi bằng lái như thế nào không ? muốn có được bằng lái xe thời đó ( 1988 ) rất đoạn trường, bạn phải làm sao cho có được văn bản xác nhận bạn làm phụ xế cho một cơ quan hoặc HTX xe nào đó, nội dung như sau. thời kỳ QLLX là CSGT đóng tại Nguyễn văn Trương / Gia Định )
KG ông . .. CSGT
HTX ( hay cơ quan . . . ) xác nhân đ/c Phệt măng Đô này đã bám càng làm phụ xế X năm, nay vì nhu cầu .. . kính . . cho đ/c được thi lấy bằng ô tô loại . ..
Nộp đơn vào và chờ các sếp duyệt hồi hộp không kém thi lấy bằng MASTER, sau khi các xếp đồng ý được thi, thì mình chờ ngày thi không cần phải đến trường lớp gì cả .. . mà có trường nào dạy bên ngoài đâu mà đến, đã học lái xe thì dứt khoát phải là "Công Nhân lái Xe " thi tuyển đòang hòang, còn dạng như tui đến bi giờ cũng vẩn còn bằng lái " không chuyên " mặc dù là đã trên 20 năm lái xe rùi .
Nhờ cũng chổ anh anh em em nên tui không cần phải học bài cho nhiều, ngày thi chỉ cần một anh nào đó lãnh đạo hỏi thăm tôi ba điều bốn chuyện là tự nhiên không anh CSGT Giám thị nào dám léng phéng đến chổ tui làm bài. tài liệu thì có sẳn, không cần phải chơi PHAO mà có hẳn Mẫu Hạm rùi cứ thế mà chép, miễn là biết viết là OK rùi . .. . còn phần thực hành . . . hôm đó tui bị bệnh nên miễn thi ..hic ..hic .
Bác Phệt Măng Đô nhớ không (?) hồi đó bằng lái có kèm một cuốn sổ nho nhỏ gồm ba trang dùng để . . . . vậy bác có nhớ để làm gì không ?

Kính Bác, Bác nhắc cuốn đó mà em nhớ hoài ... PHIẾU KIỂM SOÁT có 3 phiếu .... vi phạm mà hổng .... chung đủ thì bị xxx xé 1 phiếu, xé hết 2 phiếu là coi như ... TÈO kekekkekeke mà có tèo đâu, về ta lại chung lại có phiếu lại .... mất CHIẾN SĨ THI ĐUA kakakakkakakaka. Có bận có tay kia bị xé 2 phiếu chung xong xxx trả lại 1 phiếu ... lấy cọng bún dán lại ..... Giống giống như vụ bấm lỗ bằng lái sau này á BÀ MỊA VIỆT NAM ANH HÙNG .... Chỉ thấy có ở VN đẻ ra đủ thứ trò .....

Hạng B1
29/1/11
91
0
0
hong biết  mấy  chiếc  xe hết hạn  sử dụng này  có  tháo máy ra để   " chạy  ghe " như  dân miền  tây lấy máy  Toyota chạy ghe đuôi  tôm được hong

Hạng C
6/12/09
556
1
0
Thành phố Hồ chí Minh
duki duke nói:
Trích đoạn: bmwm3

:D
" rùm rùm rùm. ... . thanh lịch trong thành phố. an toàn trên xa lộ . .. . và nhất là ba xả hài lòng . ... . đó là chiếc xe suzuki " - đố các pác " ngũ tuần " nhà mình đoạn giới thiệu này ở đâu không ????
" An toàn trên xa lộ, thanh lịch trên đường phố, tiện lợi khi vào ngõ hẹp và nhất là bà xã hài lòng vì nó là SUZUKI " tèng tèng tèng... Đó là đoạn quảng cáo cho SUZUKI M12 phát trong chương trình thương mại 12h trưa của đài phát thanh Sài Gòn. Phải không Bác ?

Hạng F
14/9/04
9.900
27.115
113
Q3
Nhớ rùi nhớ rùi
sau này là M15 và M30 ( dame ) .
M12

M15 bô vắt

M30

..ps...em chưa ngũ tuần nhé

Mêxehop nói:
duki duke nói:
Trích đoạn: bmwm3

:D
" rùm rùm rùm. ... . thanh lịch trong thành phố. an toàn trên xa lộ . .. . và nhất là ba xả hài lòng . ... . đó là chiếc xe suzuki " - đố các pác " ngũ tuần " nhà mình đoạn giới thiệu này ở đâu không ????
" An toàn trên xa lộ, thanh lịch trên đường phố, tiện lợi khi vào ngõ hẹp và nhất là bà xã hài lòng vì nó là SUZUKI " tèng tèng tèng... Đó là đoạn quảng cáo cho SUZUKI M12 phát trong chương trình thương mại 12h trưa của đài phát thanh Sài Gòn. Phải không Bác ?

Last edited by a moderator:
Hạng B1
29/1/11
91
0
0
xe tải  hay bus xài mấy dầu   mà  anh ,   hồi   đó có đi ké  một  ghe cá   ở Nha Trang   chơi, thấy họ xài  hộp số  Hino ,  hong  biết là máy gì