Hạng C
3/1/10
849
7.280
93
Lái xe bon chen luôn muốn đi nhanh hơn người khác, luồn lách để chứng tỏ hơn người, nên thấy làn thu phí nào trống là chui vô, ko cần để ý xem làn đó là làn gì. Nếu ko có NV thu phí (thường là ko có vì làn tự động thì có nv làm gì cho tốn tiền thuê lao động) thì sẽ gây ách tắc cho các xe phía sau có thẻ thu phí tự động.
Để tránh và dẹp tình trạng này, cần có biện pháp: gắn biển thông báo to hơn và nhiều hơn, xe nào cố tình chui vào thì cử nhân viên ra quẹt thẻ và thu phí phạt (cần có qui định phạt và mức phạt được phê duyệt của cấp có thẩm quyền).

Mấy anh chưa chi chửi người ta thì nên đi coi hết mấy cái trạm thu phí nó có để biển báo ra hồn ko? Làn thu tự động nó vẫn thu vé, biển thì vẫn để lù lù, bố ai biết lúc nào nó làm kiểu gì? Em cũng một lần đi vào làn tự động, phải de lại, em có nhìn thấy nó ghi "làn tự động" nhưng con mẹ bọn thu phí nếu đúng là chỗ nào có biển "làn tự động" nó ko bao giờ được thu phí thủ công thì em cũng ko bao giờ chui vào.

Gần đây nhất là em đi Biên Hoà (QL gì nhỉ) mẹ nó, 2 cái trạm có 10K/trạm ấy, quầy ngồi thu vé thì nó dán giấy kín mít, hở mỗi cái ô cửa bé tí. Cái đầu tiên thì cái sau (theo chiều đi) nó thu làn phải, đến trạm tiếp theo em cũng tưởng thế, vì ko có xe đi ngay trước, nên cũng tới cái sau, thì nó lại thu phí làn phải từ cái trước, cái sau thu chiều bên kia.

Cbn chúng nó, cứ kiểu thế thì ai biết đâu mà lần. Còn đ.m chúng nó ghi biển chính xác, làm đúng biển, cách bố trí quầy thống nhất... và làm đúng như thế vd. lúc nào ko thu tự động thì cất biển đi, thì ok, phạt cũng được, còn không thì đợi đấy, CSGT phạt sai còn bị chửi nữa là bọn thu phí.

Hạng D
8/2/12
1.022
1.973
113
Đang dán etag thu phí ko dừng free ở trạm đăng kiểm, cái này chạy qua ko dừng luôn hả các bác. Dự kiến tháng tư sẽ mở làn và triển khai ở phía nam.

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Mấy anh chưa chi chửi người ta thì nên đi coi hết mấy cái trạm thu phí nó có để biển báo ra hồn ko? Làn thu tự động nó vẫn thu vé, biển thì vẫn để lù lù, bố ai biết lúc nào nó làm kiểu gì? Em cũng một lần đi vào làn tự động, phải de lại, em có nhìn thấy nó ghi "làn tự động" nhưng con mẹ bọn thu phí nếu đúng là chỗ nào có biển "làn tự động" nó ko bao giờ được thu phí thủ công thì em cũng ko bao giờ chui vào.

Gần đây nhất là em đi Biên Hoà (QL gì nhỉ) mẹ nó, 2 cái trạm có 10K/trạm ấy, quầy ngồi thu vé thì nó dán giấy kín mít, hở mỗi cái ô cửa bé tí. Cái đầu tiên thì cái sau (theo chiều đi) nó thu làn phải, đến trạm tiếp theo em cũng tưởng thế, vì ko có xe đi ngay trước, nên cũng tới cái sau, thì nó lại thu phí làn phải từ cái trước, cái sau thu chiều bên kia.

Cbn chúng nó, cứ kiểu thế thì ai biết đâu mà lần. Còn đ.m chúng nó ghi biển chính xác, làm đúng biển, cách bố trí quầy thống nhất... và làm đúng như thế vd. lúc nào ko thu tự động thì cất biển đi, thì ok, phạt cũng được, còn không thì đợi đấy, CSGT phạt sai còn bị chửi nữa là bọn thu phí.

Chuyện nào ra chuyện nấy! Đã để biển không bán vé lượt thì đừng chui vào, trừ khi đang chạy làn kế bên và nó ngoắc, gọi vào. Tương tự vụ chỉ khi có người điều tiết giao thông hướng dẫn thì mới đi vào làn 2b, làn ngược chiều vậy. Người ngồi ở cabin làn đó no có việc khác (tổng hợp số liệu, báo cáo gì đấy) và cũng không chuẩn bị sãn vé để bán thì ai chui vào bị chửi là không biết chữ đâu có oan.

• Like
Reactions: nforce and ntt61
Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
Bác nào đã gặp trường hợp như mình : xe dùng cái cảm biến của Vietinbank, hôm đi qua XL Hà nội, đèn sáng kêu tít nhưng thanh gạt khg lên, do tiền chỉ còn vài ngàn khg đủ mua vé 1 lượt, cho dù đã bíp.
Lại phải lùi ra, phiền hết mọi người phía sau. Sau đó phải check acc.
Xài cái nầy sướng nhất là ở sân bay, ra khỏi xếp hàng, nhưng phải cẩn thận lái hết sang phải vì thanh gạt không tự động mở lên, và vẫn có 1 ông ngồi canh xem đèn xanh có bật lên không :)

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM

Nói chung thì có "lửa mới có khói".
Cũng do biển báo ko rõ, khi zầy khi khác,...cho nên gây hiểu lầm.
Tuy nhiên, lái xe cũng nên cẩn thận trước khi đưa xe vào làn, chịu khó quan sát và đừng bao giờ chui vào làn thu phí tự động (nếu thấy được bảng thông báo) trừ khi có nv hướng dẫn cho đi vào (giải tỏa bớt, khi đông xe).