Hạng F
29/10/16
11.568
22.060
113
Pháp
Xe thuần điện giờ vẫn còn bê đê quá, cái gì cũng nửa nửa mà không chắc chắn. Vừa ko tiện lợi khi cần sạc pin, vừa bị vấn đề không thể đi xa mà lại chả giải quyết triệt để gì cho môi trường

Theo mình thì xe chạy bằng Hydro mới là tương lai của ngành xe hơi. Vừa đúng nghĩa là xe sạch ko thải ra C02, vừa giải quyết được vụ refill nguyên liệu
Bạn có biết là họ từng ra GPL tức là năng lượng từ gaz đốt, nhưng nếu có sự cố, dưới hầm thì nguyên toà nhà xập. do đó GLP cũng loại bỏ .
Còn xe xăng thì bác chạy nam bắc, sạc ở đâu ? điện nhà thì 12H đến 24H đầy. do đó người ta mới nghiên cứu điện sạc trên đưòng (như sạc đt không dây) em từng có viết.

Điều mà xe điện đó là thời gian sạc và đường dài. Thí dụ bên US/Can mà lái liên bang là khóc ròng .... Cà EU không bằng tiểu bang của Mỹ thì nói làm gì. Do đó chỉ la xe dự phòng, còn chưa tính sạc ở chung cư .. ... Xe điện ở VN có thể nhưng không khả thi thời điểm nầy.

Không nói đến cop26 mà VN đòi ... các quốc gia chi tiền (kh biết có làm gì không) các bác cứ tìm trên mạng, báo chính thống VN sẽ ra thôi ... đã lấy tiền cải tổ ô nhiểm/CO2 mà đánh thuế môi trường người dân VN nửa
.... Không biết giờ xăng VN bao nhiêu nhỉ