Tập Lái
13/1/17
17
14
3
41
Xin chào toàn thể anh em diễn đàn otosaigon, với cái máu phá phách hay tìm tòi học hỏi và đam mê xe từ bé đến nay cũng sở hữu đc 1 em đồ chơi hơn 1 tấn, với em xe gì không quan trọng quan trọng là nhiệt huyết và đam mê thế nào.
Đến chương trình “XE ĐỘ & ĐAM MÊ - EMMA TUNING” với tinh thần “Độ ô tô - Show cá tính” xin tóm lược vài chi tiết độ xe như bên dưới.[pagebreak][/pagebreak]
+. Mẫu xe: Honda City đời 2013
[Xe Độ & Đam Mê] Honda City: Sự phá cách đến từ đam mê!

+. Mình chọn mẫu xe này dơn giản vì mình thích form xe hơi cứng 1 chút, lành tính và dễ thực hiện các ý tưởng của mình.

+ Quá trình độ xe: Xác định từ ban đầu chiếc xe sẽ theo sở thích của mình, nên bắt tay vào việc phá các món từ trong xe và ngoài xe.
  • Thời gian ban đầu mình tìm hiểu toàn bộ các chi tiết kỹ thuật và tự bắt tay vào độ xe, độ xe đồng nghĩa với việc độ mãi không ngừng, độ xong tháo tháo xong độ nữa đc nên tới giờ độ vẫn chưa xong...
+ Sơ lược trang bị:
E xin phép up hình do Chironng chụp tại Vũ Car Workshop. e chụp tệ hại lắm ạ.

• Bodykit: FULL, carbon các kiểu, nắp capo, vô lăng, đuôi gió, full nội thất ....
  • Tem xe tự design tự dán...chả biết ra cái style gì lun.
  • Chip chân ga Tony Teams, Po e KN, Buri NGK Ruthonium, dàn âm thanh tự build Infinity full twin Sub cốp sau nun, mâm 17 inch, Hub, DVD pioneer, đề nổ từ xa, gập gương lên kính đủ thể loại, smartkey,đèn đóm các kiểu... nói chung là độ quá e lú ko nhớ nổi hết e đã độ những gì luôn.
  • Thôi thì mời các anh chị em xem hình ảnh minh họa có luôn cái mẹt mâm em trong vài tấm và cùng với 1 thèng bạn mê xe như em, cùng 1 team mê xe lun
[Xe Độ & Đam Mê] Honda City: Sự phá cách đến từ đam mê! [Xe Độ & Đam Mê] Honda City: Sự phá cách đến từ đam mê! [Xe Độ & Đam Mê] Honda City: Sự phá cách đến từ đam mê!
Cuối cùng em tạm ưng với cái ver này 1 time vì hông có time...hí hí

Chào thân ái toàn thể ace.

Attachments

Last edited by a moderator:
Tập Lái
12/12/15
23
17
3
Bình Dương
phải login và like bài của a mới dc. hehe. kiếm Vệ Tư Lý post thêm bài nữa là đủ bộ đôi sáng nhất group Honda City. chúc a có giải nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
13/1/17
17
14
3
41
phải login và link bài của a mới dc. hehe. kiếm Vệ Tư Lý post thêm bài nữa là đủ bộ đôi sáng nhất group Honda City. chúc a có giải nhé.
Kiu hắn hoài hắn có post mô

Hạng B2
6/1/14
134
92
28
phải login và like bài của a mới dc. hehe. kiếm Vệ Tư Lý post thêm bài nữa là đủ bộ đôi sáng nhất group Honda City. chúc a có giải nhé.
Hem dám chơi dzí mấy a đại bác ạ