Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe em bi benh gi vay cac bac ? help !

Hạng B1
27/11/11
96
0
0
43
uk
Xe e dau lay tai cho va mo may lanh , lau lau xe run len va may xe yeu di !e dem vo hang noi xe bi hu loc lanh roi nen may chay co 3 may phai thay ?xe e cap 2008 moi lam gian lanh lai ma gio da hu la co dung kg cac bac si ?

Hạng B1
27/11/11
96
0
0
43
uk
madguy nói:
Xe gì bác ơi? Đánh không dấu em không hiểu lắm.
Da captiva 2008 LT !Nhung kh biet cai loc may lanh co lam cho may bi khung kh ? xin loi vi minh dung dt kg bo dau dc !
(Cuờng ơi, Xe thỉnh thoảng đậu tại chỗ mở máy lạnh máy rung chạy có 3 máy, a đem đi kiểm tra trong Hãng nói xe này giàn lạnh làm lai rồi, lốc lạnh sắp hư nên lâu lâu bị kẹt làm máy bị rung phải thay lốc mới hết. Hà)
a bạn em bảo thê!

Last edited by a moderator:
Hạng B1
29/3/12
52
4
6
Nhà lá ven sông
Đúng là lốc lạnh có vấn đề, khi mở lốc xe gần như phải kéo thêm một máy nữa, nên nếu lốc kẹt thì sẽ có hiện tượng rung giật.

Hạng C
29/3/10
847
487
63
(Cuờng ơi, Xe thỉnh thoảng đậu tại chỗ mở máy lạnh máy rung chạy có 3 máy, a đem đi kiểm tra trong Hãng nói xe này giàn lạnh làm lai rồi, lốc lạnh sắp hư nên lâu lâu bị kẹt làm máy bị rung phải thay lốc mới hết. Hà)
a bạn em bảo thê!
Hi kelvinuk .
Xe 2008 mà đã hư dàn lạnh làm lại block ????? Mới làm bây giờ hư nữa ?????
Khi đậu xe thỉnh thoảng thấy máy hơi rung CÓ THỂ do máy lạnh tắt mở mà ht bù ga làm việc kg hiệu quả hoàn hảo nên thiếu vòng tua làm cho máy hơi rung .
Bác nên kt thêm ở 1-2 chỗ nữa xem sao đã .
Chúc may mắn,Bye.
PS : chắc là bác bị thợ vẽ rồi chứ 2008 mà đã phải làm lại block !!!!