Hạng D
5/11/07
1.248
69
48
47
thanhlan nói:
vantamvo nói:
khi nào thay nhớt hộp số vậy mấy bác
Dạ theo em biết khuyến nghị của nhà sản xuất là sau mỗi 120.000km đối với KIA Morning hộp số sàn và sau mỗi 100.000km đối với hộp số tự động ạ.
thanks bác xe mới 50.000km thôi

Hạng C
31/8/10
843
291
63
vantamvo nói:
thanhlan nói:
vantamvo nói:
khi nào thay nhớt hộp số vậy mấy bác
Dạ theo em biết khuyến nghị của nhà sản xuất là sau mỗi 120.000km đối với KIA Morning hộp số sàn và sau mỗi 100.000km đối với hộp số tự động ạ.
thanks bác xe mới 50.000km thôi

50.000 thì cũng thay dầu được rồi bác ạ, cùng lắm là 80.000 thui chứ đừng chờ đủ 100.000 như tiêu chuẩn vì đường xá, điều kiện vận hành xe ở VN kém hơn nhiều so với tiêu chẩn của nhà sản xuất.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Chiếc xe mà nghe cứ như quán phở...đắt khách thiếu hàng..cho thêm nước.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re: Xe em bị xe cứu hộ kéo về, hic...!

Vừa rồi, em đưa con xe ghẻ của em vào garage làm bảo hiểm thì thấy con Kia Morning biển số 52U... đang nằm trên giàn nâng, nâng lốc máy lên.Hỏi quản đốc thì ông ấy cho biết bị hư hộp số, ông ấy còn cho biết Morning nhập thì khoảng 50% bị hư hộp số, Morning Trường Hải thì đỡ hơn, giá hộp số khoảng 70 triệu, order từ HQ về khoảng 2 tuần.

Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
Re: Xe em bị xe cứu hộ kéo về, hic...!

phucminh nói:
Vừa rồi, em đưa con xe ghẻ của em vào garage làm bảo hiểm thì thấy con Kia Morning biển số 52U... đang nằm trên giàn nâng, nâng lốc máy lên.Hỏi quản đốc thì ông ấy cho biết bị hư hộp số, ông ấy còn cho biết Morning nhập thì khoảng 50% bị hư hộp số, Morning Trường Hải thì đỡ hơn, giá hộp số khoảng 70 triệu, order từ HQ về khoảng 2 tuần.
Trời, 70tr cái hộp số AT thì gần mua được con M626-95 của em rồi. Vậy mà bà cả em cứ ao ước con mónìng vì nó xinh xắn dễ thương.
Theo các bác em Getz 1.1 có an toàn hơn morning không hay cũng zậy...

em thấy bác chủ thớt hơi ngoan cố, thấy có triệu chứng bất thường mà vẫn ráng đạp ga, cứ sử dụng quyền trợ giúp "giọi điện thoại cho người thân" là chắc ăn nhất :D tính em nhát cáy nên cái gì cũng hỏi, hôm rồi em mới call cho bác hội trưởng Kiafc với nội dung "bác ơi, xe em bị lủng, em thay bánh sơcua làm sao đây"

Hạng D
9/2/10
1.359
516
113
37
tam.kfc nói:
em thấy bác chủ thớt hơi ngoan cố, thấy có triệu chứng bất thường mà vẫn ráng đạp ga, cứ sử dụng quyền trợ giúp "giọi điện thoại cho người thân" là chắc ăn nhất :D tính em nhát cáy nên cái gì cũng hỏi, hôm rồi em mới call cho bác hội trưởng Kiafc với nội dung "bác ơi, xe em bị lủng, em thay bánh sơcua làm sao đây"
Bác í có phi e Mor bạc xún thay giùm cho anh hông

Hạng C
29/12/10
599
482
63
Xe em ok rồi!Bên KIA Cộng Hòa chuẩn đóan sai bịnh của xe em,phán sai làm tốn của em hết 500K,hic...Sáng T7 em đem xe ra KIA NVL nói tình trạng xe,thì sau 1 hồi xem xét cậu nhân viên cố vấn và cậu nhân viên kỹ thuật cũng chẳng biết nguyên nhân vì sao.Chán quá nên thôi em lấy xe qua rủ thằng bạn ở Bình Chánh đi cafe,trên đừong ra cafe bên quận 5 thì xe lại bị như cũ,đạp ga mạnh và sâu là bị giựt giựt,rồi tắt máy luôn.Tức quá nên em chạy đến KIA NVL kêu thẳng 1 em nhân viên kỹ thuật lên xe,em kêu cầm lái ra NVL phóng luôn.Cậu này chạy 1 đọan thì xảy ra tình trạng trên,em hỏi có biết lỗi gì không thì cậu này đơ mặt "không biết bị gì nữa anh ạ"
"phải chạy xe về đem lên máy scan xem sao".Em nghĩ thôi chắc xe mình bị gì chắc nặng lắm rồi,hic...hic...chắc tốn 1 mớ nặng đây.Trong bụng nghĩ sẽ chửi thằng bạn bán xe cho em 1 trận vì bán cho em con xe như c*#.Chạy về KIA NVL bỏ xe cho tổng kiểm tra,hẹn chiều báo sớm cho em biết nguyên nhân.Về nhà tính ngủ trưa chút nhưng bực quá không ngủ đựơc,gọi hỏi thì báo đang kiểm tra :mad: Thôi không ngủ,dậy chơi game cho mau hết giờ vậy,đến 3h giờ bên KIA NVL gọi thông báo phải thay lọc xăng,bơm xăng và xúc bình xăng luôn vì cặn bẩn quá!Tổng cộng hết 1tr4,em nghĩ thôi kệ,may mà không bị gì nặng,xe mình ok là đựoc rồi.Em ở Q10 xa quá nên kêu bà xã em đang làm bên cty PMH qua lấy xe,em gọi bắt cậu nhân viên kỹ thuật hồi nãy phải chạy test xe em lại lần nữa,nếu vẫn bị như cũ thì em không có trả tiền đâu
.Cuối cùng bà xã em gọi xác nhận là "chạy ok rồi,nhưng xăng gần hết rồi anh ơi"!Trời ơi,hồi sáng mới đổ 400K xăng :mad: ,nó xúc hết bình xăng luôn,hic...hic...
Tổng thiệt hại của tình trạng trên từ tối thứ 5 đến chiều thứ 7 là 3tr5,hic...Em kể để anh em nào có gặp tình trạng xe như của em thì biết để nói cho nhân viên kỹ thuật KIA hiểu.Chứ như em nói không ngừoi nào hiểu,rồi chuẩn đóan sai tùm lum,làm tốn tiền của mình.Nhân đây thì em thấy bên KIA Cộng Hòa không có chuyên nghiệp như KIA NVL,thái độ cũng không nhiệt tình bằng.Nhưng cà 2 em thấy không tin tưởng trình độ nghiệp vụ lắm
.
Em xin hết! (dài dòng quá!) :( Chúc cả nhà 1 tuần mới nhiều may mắn! 

Hạng B2
24/1/09
438
6
18
Hiện giờ em đang dư 02 cái bơm xăng do chẩn đoán sai bệnh giống như bác vậy.
Cuối cùng do hỏng mobin (chập chờn không chết hẳn và chỉ mất tác dụng khi nóng máy) thay mobin mới đã chạy tét liên tục 800km rồi mà chưa thấy gì !
Bác nên cẩn thận nhé.