Hạng C
18/8/11
645
190
43
Hãng chạy thử xe và chỉnh lại thứ tự nổ, chỉnh lại garanti, xăng gió phù hợp.
Cơ bản là xe đã làm mới gần đến Z rùi nên chỉ có căn chỉnh tinh thôi.

Bác cụ thể vụ khám miễn phí mần những gì mà tác dụng tốt thế ợ?
[/quote]

Hạng D
3/12/07
1.434
2.588
113
mấy hôm trước xe e chỉnh ga răn ti hơi lớn, tiếng quạt và tiếng máy to lắm, nhất là khi máy lạnh chạy.
hôm qua e chỉnh lại ga răn ti nhỏ đi bằng cách vặn 1 cái ốc tròn tròn ở gần bộ chế, thấy máy chạy êm hẳn, tuy số 1 chạy ko bốc nhưng e thấy có vẻ ngọt ngào hơn. hy vọng cải thiện. hỏi hãng ở gần ĐB phủ nói 400k 1 lần rửa :(
ngoài ra e cũng có tham vọng đi vệ sinh lại bộ chế...ko biết có tốt hơn ko? hổm e mới thay 4 con bugi, thấy tiêu hao vẫn như cũ, mặc dù mấy cái bu gi cũ thì đóng cáu cặn ghê người...

Hạng C
18/8/11
645
190
43
Rửa chế. Đây là 1 vấn đề rất nghiêm túc. Định kì vài chục ngàn km thì phải làm.
Trước đây, xe em thì thôi rồi. Tuy vậy vẫn còn 1 khúc mắc nhỏ là lúc lắp lại, cái phao xăng mà bị lệch thì có thể là nguyên nhân gây hao xăng (dù chỉnh kiểu gì thì cũng sẽ giảm nhưng sẽ không được như mong muốn: có lẽ đấy là nguyên nhân mà cần check lại với AE trên này.
Riêng việc chỉnh lại cho máy nổ êm, nổ sớm hay nổ muộn cũng liên quan đến hao xăng. Em cũng nghĩ thế, không biết đúng không?

Hạng D
3/12/07
1.434
2.588
113
vậy nên rửa chế ở đâu hả bác?
e thấy mấy chú n.v ở hãng ở DB phủ lóng nga lóng ngóng, 4,5 thằng ko mở dc mấy cái bu gi, nghe nói tháo bộ chế còn phức tạp hơn. bọn đó nó có phá vợ 2 của mình ko các bác ???

Hạng D
12/1/10
2.720
5.632
113
Phan Thiết- Bình Thuận
shipping nói:
vậy nên rửa chế ở đâu hả bác?
e thấy mấy chú n.v ở hãng ở DB phủ lóng nga lóng ngóng, 4,5 thằng ko mở dc mấy cái bu gi, nghe nói tháo bộ chế còn phức tạp hơn. bọn đó nó có phá vợ 2 của mình ko các bác ???
Tại sao bác không mang lên Phước84 ở Suzuki Phổ Quang nhể!

Hạng F
11/1/10
6.130
60.520
113
Lúc trước xe mình chạy có 1 lần đi phục hồi bxc, anh thợ chỉnh luôn xăng gió, mức tiêu thụ xăng giảm trông thấy.

Hạng D
3/12/07
1.434
2.588
113
@caty: e lên P hơi xa nên ngại đi Bác ơi.... P xem xe e khi e mua mà...