Hạng B2
12/7/07
273
9.106
93
44
hồ chí minh
ddtuyen nói:
Bác Dũng

Một kinh nghiệm cho anh em. Hai cái IC đánh lửa (igniter - dưới ghế tài) và mobil đánh lửa (ignition coil - dưới gầm xe bên dưới cửa lùa) rất hay chết bất đắc kỳ tử. Các Bác nên thủ 2 cái này trên xe để sơ cua.

Kiểm tra bugi không có lửa thì phải nghĩ đến 2 chú igniter và ignition coil này. Ghét nhất là muốn thử lửa bugi thì phải tháo ghế trước bên phụ và tháo ốc mở nắp hầm rất lỉnh kỉnh.

Chắc tìnhhhình ổn rồi vả Bác Nghi?
Da xong het roi anh.chac phai chay lên a dung kiêm tra lai vi hôm qua thơ ngoai vtau thao do ra tua lua.

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
nghip51 nói:
ddtuyen nói:
Bác Dũng

Một kinh nghiệm cho anh em. Hai cái IC đánh lửa (igniter - dưới ghế tài) và mobil đánh lửa (ignition coil - dưới gầm xe bên dưới cửa lùa) rất hay chết bất đắc kỳ tử. Các Bác nên thủ 2 cái này trên xe để sơ cua.

Kiểm tra bugi không có lửa thì phải nghĩ đến 2 chú igniter và ignition coil này. Ghét nhất là muốn thử lửa bugi thì phải tháo ghế trước bên phụ và tháo ốc mở nắp hầm rất lỉnh kỉnh.

Da xong het roi anh.chac phai chay lên a dung kiêm tra lai vi hôm qua thơ ngoai vtau thao do ra tua lua.
Trong thớt Các tình huống nằm đường của Previa mình có nói trường hợp này nè, có lẽ bác ko có xem qua nên ko có thủ sẳn cục này trong xe. Hôm nay xong rồi nhưng vẫn phải thủ 1 cục khác bỏ ở trong xe nhé!

Hạng F
10/3/07
5.056
8.493
113
Thủ Đức - TP.HCM
Xedaumalai nói:
nghip51 nói:
ddtuyen nói:
Bác Dũng

Trong thớt Các tình huống nằm đường của Previa mình có nói trường hợp này nè, có lẽ bác ko có xem qua nên ko có thủ sẳn cục này trong xe. Hôm nay xong rồi nhưng vẫn phải thủ 1 cục khác bỏ ở trong xe nhé!
Tết năm ngoái ở Đà Lạt, xe Previa 91 đề không nổ (do hư bơm xăng), em cũng tháo ghế ra để kiểm tra xăng và lửa bugi. Bà con xúm lại xem. Lúc đó em chỉ ước gì (mượn ý của Bác Xedaumalai) là em có cái nón tàng hình:D

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
ddtuyen nói:
Xedaumalai nói:
nghip51 nói:
ddtuyen nói:
Bác Dũng

Tết năm ngoái ở Đà Lạt, xe Previa 91 đề không nổ (do hư bơm xăng), em cũng tháo ghế ra để kiểm tra xăng và lửa bugi. Bà con xúm lại xem. Lúc đó em chỉ ước gì (mượn ý của Bác Xedaumalai) là em có cái nón tàng hình:D
Sau lần đó em có vắng mặt trên OS 1 thời gian, em lên núi để học thêm phép độn thổ phòng khi cái nón nó ko work đó bác!
Hơ hơ!

Hạng F
10/3/07
5.056
8.493
113
Thủ Đức - TP.HCM
Hehe. Previa cũng khá nhiều bịnh, tất cả đều quy về cho tuổi tác. Đi Previa phải có lần nằm đường mới vui:D Miễn mang theo nón tàng hình hoặc cao siêu hơn là học được phép độn thổ như Bác Xedaumalai là OK.

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
ddtuyen nói:
Hehe. Previa cũng khá nhiều bịnh, tất cả đều quy về cho tuổi tác. Đi Previa phải có lần nằm đường mới vui:D Miễn mang theo nón tàng hình hoặc cao siêu hơn là học được phép độn thổ như Bác Xedaumalai là OK.

Nếu ko có được 2 bửu bối trên thì mình cũng có thể dùng 2 cái bảng nhỏ,nền đỏ chữ vàng
"KHU VỰC CẤM TỤ TẬP, HỎI HAN & PHÁT BIỂU LINH TINH" 1 để ở phía trước xe, 1 để ở phía sau xe. Đương nhiên là mình phải đứng ở giữa 2 cái bảng rồi. ihihihih

Hạng B2
23/2/12
452
62
28
Xedaumalai nói:
ddtuyen nói:

Nếu ko có được 2 bửu bối trên thì mình cũng có thể dùng 2 cái bảng nhỏ,nền đỏ chữ vàng
"KHU VỰC CẤM TỤ TẬP, HỎI HAN & PHÁT BIỂU LINH TINH" 1 để ở phía trước xe, 1 để ở phía sau xe. Đương nhiên là mình phải đứng ở giữa 2 cái bảng rồi. ihihihih
Cầu trời đừng bao giờ em phải rơi vào tình cảnh này, xấu hổ chít

Hạng B2
12/3/12
450
95
28
Bác Tuyên ơi, 2 món này kiếm ở đâu bác nhỉ? Hình như chỉ có hàng cũ, ko có hàng bandnew? Nghe ghê răng quá chắc phải phòng thủ gấp. Hình như còn thiếu ECM nữa là đủ bộ 3 quan trọng, ECM thì chắc là hàng used ko rồi.

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
T and T nói:
Xedaumalai nói:
ddtuyen nói:

Cầu trời đừng bao giờ em phải rơi vào tình cảnh này, xấu hổ chít
Hơi quê và đỏ mặt tí ti thôi à!
Hôm rồi em có vào Viện Tim thành phố, vô tình đi ngang qua 1 hội trường mà bên trong đang có hội thảo về Bệnh tim mạch. Có 1 vị BS đang thao thao bất tuyệt trên bục. Câu tâm đắc nhất mà em nhớ là:
"Với sự hiểu biết về bệnh Tim ngày nay + với các trang thiết bị hiện đại thì bệnh Tim khó có thể đe dọa tính mạng của BN. Mà bệnh sĩ mới là mối đe dọa trực tiếp vì mắc bệnh sĩ còn chết trước bệnh tim nữa"

Cho nên, nếu chơi Pre 9x mà bị nằm đường thì CẤM ko được xấu hổ mà chít nhé!
Xe hư hả, , , , bình thường thôi. Hơ hơ!!!!!!!!!!

Hạng F
10/3/07
5.056
8.493
113
Thủ Đức - TP.HCM
flanker_c nói:
Bác Tuyên ơi, 2 món này kiếm ở đâu bác nhỉ? Hình như chỉ có hàng cũ, ko có hàng bandnew? Nghe ghê răng quá chắc phải phòng thủ gấp. Hình như còn thiếu ECM nữa là đủ bộ 3 quan trọng, ECM thì chắc là hàng used ko rồi.
Hai món này mua hàng used được rồi ạ. Mà Previa dùng chung với Lexus, camry cùng đời luôn nên cũng dễ tìm.