Hạng B2
1/8/12
239
76
28
Các bác tư vấn giúp em hướng khắc phục tuần trước anh tài xế nhà đem xe đi rửa các bác rửa xe tư vấn rửa động cơ cho sạch sẽ và kết quả là xe nổ máy lụp phụp giống như rửa xe 2 bánh bị ướt bugi hay là xăng bị vô nước ấy. Em đem ra gara thợ tháo bugi ra thì thấy đọng nước vệ sinh xong tình hình có khả quan. Nhưng khi đi đương dài đạp ga em vẫn còn cãm giác chân ga bị trễ và phụp nhẹ. Em nhờ các bác tư vấn giúp ngoài vệ sinh bugi cần làm gì thêm nữa không để khắc phục tình trạng trên.

Hạng D
19/10/09
4.739
14.334
113
Tel : 0949999684 .
Xe Ford dàn dây điện dở cực kỳ.Hầu như vài năm là bị nứt vỏ đó bác.Dù có tốt cũng không nên nghe lời mấy ông rửa xe đi rửa máy rất nguy hiểm.Chỉ nên thổi bụi sơ hoặc rửa máy bằng hóa chất xịt nhẹ đúng chổ không ảnh hưởng và lấy cọ chùi rửa là ok.

Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
Xe Ford dàn dây điện dở cực kỳ.Hầu như vài năm là bị nứt vỏ đó bác.Dù có tốt cũng không nên nghe lời mấy ông rửa xe đi rửa máy rất nguy hiểm.Chỉ nên thổi bụi sơ hoặc rửa máy bằng hóa chất xịt nhẹ đúng chổ không ảnh hưởng và lấy cọ chùi rửa là ok.
Rửa động cơ nói chung em thấy không nên, bất đắc dĩ mới phải làm….Hôm nọ em lội QL 27, trời mưa to, mấy chỗ ngập sâu làm bắn tóe loe lên khoang máy, toàn nước bùn đất sét, đành nhắm mắt rửa, xong ko sao nhưng cũng nhột bỏ mịa!!!!:3dcuoi:

Hạng B2
1/8/12
239
76
28
Em nó vẫn còn hụp hụp nhe giờ xử lí sao các Bác.

Hạng D
17/3/07
1.073
420
83
48
Bác đem vô hãng họ có máy test !! Em nghĩ xe bác bị ướt 1 mobyn ( xe bác có 4 mobyn lận) . Giá trong hãng là khoảng 500k, trước đây là hơn 1200k lận . Em nghĩ chắc giờ hãng xài đồ khác chứ k phải của motorcraft quá !!