Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe Ford Everest 2014 đề khó nổ

Tập Lái
9/8/18
4
1
0
44
Xe Ford Everest 2014 đã chạy đc hơn 100k km và bị lỗi đề khó nổ khi xe đã nóng máy. Tương tự như lỗi của một số bác đã đăng ở các Diễn đàn. Nhưng không thấy Bác nào chia sẽ là đã fix đc lỗi này. Mong các Bác chia sẽ kinh nghiệm nếu đã xử lý đc.
Cảm ơn.

Attachments

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.601
22.285
113
Pháp
Bạn cho biết thêm là xe xăng hay xe dầu ? máy thế nào mới đoán được

Nhưng tạm biết và có thể kiểm tra những điểm sau đây

1 - Kiểm tra đường dây xăng dầu, xúc bình nếu có thể (vì chất lương xăng dầu có nước hay cặn) tiện thay luôn (hay gắng thêm nếu cần thiết lọc nhiên liệu)
2 - Kiểm tra độ hở các xú bắp theo đúng nhà sản xuất
3 - Cảm biến về máy (PMH/point mort haut) AAC (cảm biến trục cam) hoặc kiểm tra kim phun,
4 - Electrovanne (tôi không biết dịch là gì) cái nầy đóng mở nhiên liệu vào xe bằng điện
5 - Điều khiển về dung lượng nhiên liệu (régulateur de débit) tôi cũng kh biết dịch là gì
6 - Kiểm tra ngay cảm biến nhiệt độ nước làm mát (vì nó gửi tín hiệu đến ECU)
7 - Bơm xăng , dầu (có thể nằm trong bình nhiên liệu)
.................................................

Những chữ không biết bạn tìm trên gu gờ bảo điển nha .

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Dung0302
Hạng B2
21/11/10
486
218
53
47
Câu hỏi này hay mà min mop kh cho lên trang chủ toàn cho tin gì đâu,mà các cao thủ gara đâu hết rồi

• Like
Hạng B2
21/11/10
486
218
53
47
Định đập bể chén cơm của người ta à ... :):):)
Hề mấy bác chủ xe có kinh nghiệm chia sẻ lên thôi chứ mấy cụ gara toàn chém gió thôi bác

• Like
Hạng F
29/10/16
11.601
22.285
113
Pháp
Hề mấy bác chủ xe có kinh nghiệm chia sẻ lên thôi chứ mấy cụ gara toàn chém gió thôi bác
Còn người hỏi thì có các bạn sau đây
1 - hỏi mà chưa tìm ra bệnh thì hỏi tiếp và liên tục
2 - hỏi và khắc phục xong .... bấm nút biến thành mây khói
3 - hỏi, bắt bệnh xong, sửa xong ... và hỏi bệnh tiếp
4 - Hỏi xong ..... dù có hay không có trả lời cũng bấm nút .... biến

Và trong 4 bạn trên đây, em thích bạn thứ 3 nhất, sau đó bạn 1 ... Do đó nhiều bác biết mà kh trã lời là vì lý do đó ...

Còn các garage vì chén cơm, họ có thể chỉ cách vặn ốc, nhưng vặn bằng chìa gì, lực thế nào, theo hay ngược kim đồng hồ ... thì kh nói đâu nhé

• Like
Reactions: oto moi
Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Cái bịnh nóng máy đề chậm nổ cũng khá là bực bội. Riêng xe bác chủ Everest máy dầu không biết lúc nóng máy có bị hở khe xúp báp không nữa. Riêng xe em máy xăng 1zzfe bị cái bịnh này cũng khá lâu mà kệ nó luôn, vì nguội đề tầm 0.3 giây là nổ, còn đi nóng mà tắt rồi đề lại phải từ 1 giây trở lên!

Tập Lái
9/8/18
4
1
0
44
Bạn cho biết thêm là xe xăng hay xe dầu ? máy thế nào mới đoán được

Nhưng tạm biết và có thể kiểm tra những điểm sau đây

1 - Kiểm tra đường dây xăng dầu, xúc bình nếu có thể (vì chất lương xăng dầu có nước hay cặn) tiện thay luôn (hay gắng thêm nếu cần thiết lọc nhiên liệu)
2 - Kiểm tra độ hở các xú bắp theo đúng nhà sản xuất
3 - Cảm biến về máy (PMH/point mort haut) AAC (cảm biến trục cam) hoặc kiểm tra kim phun,
4 - Electrovanne (tôi không biết dịch là gì) cái nầy đóng mở nhiên liệu vào xe bằng điện
5 - Điều khiển về dung lượng nhiên liệu (régulateur de débit) tôi cũng kh biết dịch là gì
6 - Kiểm tra ngay cảm biến nhiệt độ nước làm mát (vì nó gửi tín hiệu đến ECU)
7 - Bơm xăng , dầu (có thể nằm trong bình nhiên liệu)
.................................................

Những chữ không biết bạn tìm trên gu gờ bảo điển nha .
Sorry vì giờ mới đọc đc câu trả lời của mọi người. Xe Ford Everest mình là xe náy dầu, số tự động, cũng thử đủ kiểu rồi mà chưa đc.

Tập Lái
9/8/18
4
1
0
44
Bệnh đề khó nổ khi nóng máy mình vẫn chưa fix đc. Đợt này sẽ đưa cho ford Phú Mỹ họ thay bánh đà. Ford báo là thay bánh đà sẽ hết, nên mình thử xem ntn.
Cảm ơn tất cả mọi người đã tư vấn.

Tập Lái
11/12/20
3
0
1
48
Các bác ơi cho em hỏi chút ạ. Em có cái matiz 2007 mua lại. Mà nó cũng bị tình trạng khi nóng máy lên mình chuyển số vào côn không phù hợp nó chết máy. Và đề lại nó không nổ ngay ạ. Nếu như như không biết mà đề có khi hết bình ạ.. Nhưng phải tắt khoá điện và đợi khoảng 3phút sau đề cái là nổ ngay. Xin các bác chỉ giúp em cái bệnh này là bị gì vậy các bác. Em cảm ơn ạ