Hạng B1
17/12/11
69
6
8
Chào các cụ, Em đang chạy chiếc Nouvo 2, thông số nhớt láp là 100ml.
Trước giờ thay nhớt tùm lum hết, cũng chẳng để ý gì nhiều, giờ thấy xe bị hú nhiều quá, em cũng hơi lo :p
Có phải nếu chọn nhớt tốt và phù hợp thì sẽ giảm bớt được tiếng hú một chút (khoảng 20%) không? :cool:
Các cụ tư vấn giúp em nên xài loại nhớt hộp số nào là phù hợp nhất với.[/:)]
Không biết em có thể đổ 120ml (dư 20ml) được không, vì em nghe nói nếu đổ dư sẽ bị xì phốt. Cụ nào rành giải thích cho em biết với :(( Many thanks :)

Hạng B2
10/8/11
141
11
18
xe ga nhà em hay đỗ shell blue đó cụ ,thường thì em chạy 6 tháng đỗ mới 1 lần không tính số km vì em có thói quen là thay nhớt và làm máy định kỳ tại nơi mua xe

Hạng B2
4/10/11
136
7
18
nhớt nào xài cũng ngon cứ mua loại nào tốt nhất và mặc nhất nhưng phải phù hợp với xe ga hay xe số nhé không thì máy nóng như chơi ấy

Tập Lái
12/4/12
22
0
1
ừ...
mình thấy shell xài tốt đó rẻ hơn motul
khi lên ga thấy máy êm và lên ga nhẹ lắm...
hm bữa mua được cái nón bảo hiểm nữa

Hạng B1
16/12/11
74
2
8
Chạy xe em sợ cái chuyện thay nhớt này lắm, ớn ớn nên em toàn là thay của hãng không à, cứ định kì là lại rinh em nó vào hãng mà thay, vậy cho chắc ăn các bác nhỉ, đám bạn em bảo là cứ đem đại vào tìm nào mà thay thôi, nhớt nào cũng vậy và nhớt mới.

Hạng B1
16/12/11
82
4
8
Không dám đâu nha, đồng ý là nhớt mới nhưng không phải loại nào cũng tốt hoàn toàn cho xe, nhớt của hãng thì tốt hơn, đồ nhà thích hợp hơn nhưng mà nghe đồn 1 thời gian thì hay nóng máy lắm, nghe cũng ớn ớn.

Hạng B1
17/12/11
53
0
6
Ờ, vậy thôi nên thay loại nhớt mà mình thấy an tâm hơn, em cũng toàn là nhớt hãng thôi à, Nghe giang hồ đồn nói Shell ok, nhưng chưa có chạy bằng nhớt này lần nào nên chưa có biết.....Bác nào biết cho em cái ý kiến.

Hạng B1
17/12/11
69
6
8
Dầu nhớt là một trong cách bảo quan xe máy, muốn xe tốt thì cần phải chọn loại dầu tốt mới được, thử thằng này xem thế nào....nhớt hãng cùi mía lém, dưới 100k mà

Hạng B1
10/5/12
57
4
8
Không cùi mới lạ à, cũng đang tính thử Shell mà chưa biết là có nên không nữa, tại ông bạn chê nhớt hãng và khen nó...Sợ vào tệ hơn hãng thì chết nữa, thông thường 1000km thay lần, có quá sớm không các bác.

Hạng B2
27/9/11
159
4
18
shell nó nổi tiếng từ lâu rồi nhỉ từ thời mấy chục năm trước giờ thì mới có lại đây nhưng đang phải cạnh tranh quyết liệt với thằng BP và Caltex ,theo em thì hãng nào cũng tốt cả