Tập Lái
22/12/12
24
9
3
vanyeuem nói:
không lẻ lúc nào bác cũng canh xe cho nó... nhìu người người ta chạy chậm, kĩ thì khoãng 3k km thay 1 lần cũng được... đâu nhất thiết là phải 1000km nhìu khi trong đó vẫn còn xài được thì hao lắm
Bác mà đợi 3k km thay lần, lúc đó chắc xe có cam giác nặng nề lắm đấy nhé, chạy kĩ hay không kĩ thì cũng đâu có ảnh hưỡng nhiều tới nhớt, tốt nhất là tầm 1k-1.5k là đi thay được rồi á.

Tập Lái
2/1/13
26
28
18
quan trọng là máy nó có hợp không đó ,lúc trước em cũng liều đỗ nhớt xe oto vào xem nó có mượt mà hơn ai ngờ máy chạy năng chịu không được phải đổ bỏ ra ngay và thay nhớt xe máy vào lại

Hạng B2
28/11/11
152
1
18
nhớt lỏng đa số là có gốc từ dầu khoáng phải không nhỉ ,em thấy nhớt xe hơi nó nặng lắm nên chỉ phù hợp cho đông cơ xe hơi thôi bỏ vào xe máy là nó không thể nào quay được đâu nhé ,chạy 1 thời gian là nặng máy ra

Hạng B2
4/10/11
136
7
18
bỏ nhớt xe o to vào có thế 3 là để thử độ ì của máy đó còn chạy bt thì không thể nào dùng nhớt nặng được .Nhớt lỏng loại cao cấp như shell ultra mấy em wave alpha còn không chịu nỗi

Hạng B2
27/9/11
159
4
18
shell ultra dùng cho mấy em tay côn như Ex hay phân khối lớn là chính thôi còn bình thường thì dùng loại dành cho tay ga hay xe số là quá ổn rồi ,3-4 tháng thay 1 lần

Hạng B1
16/12/11
74
2
8
Em thay nhơt xe chỉ dựa vào số km nó chạy được thôi à, chứ không có tháng, nhiều khi đi nhiều, đi nhiều hay ít khác nhau cũng không biết được...đầm đầm mà phượt, cứ thế thôi à.

Hạng B1
17/12/11
53
0
6
Em thấy chạy lâu rồi thì tự khắc biết khi nào thay nhớt thôi à các bác ơi...
Cái quan trọng là nhớt nào, nhờ thay nhớt đúng mà con nouvo 3 của em cũng còn ngon lành nha.

Hạng B1
17/12/11
68
0
6
nouvo 3 mà chạy ngon lành như thế thì bác cũng thuộc dạng bảo quan xe kĩ ả, chứ cái loại này chạy được một thời gian, nó đề với khi chạy còn hơn máy cài nữa...khó chịu ghê, càng chạy nhanh càng thấy nặng nể.

Hạng B1
10/7/11
60
0
0
Nouvo 2013 bản GP mới ra đó ,đẹp cực kỳ nhưng nghe review nói đổ nhớt hãng cũng oke con tê tê rồi không cần gì tới shell ultra cả ,nhớt hãng vậy mà cũng tốt như ai đó nhé ,chạy vẫn tốc trung bình đường trường thì vẫn oke

Hạng B2
10/7/11
125
3
18
nhớt hãng được cái đỗ miễn phí 1,2 lần đầu đấy nên khi nào còn free thì ta cứ đỗ hết free rồi ra ngoài đồ được hơn vừa rẻ hơn lại vừa tốt hơn nữa ,nhớt hãng tốt 8 thì nhớt ngoài tốt 10 nhé