Hạng F
27/6/12
5.023
11.750
113
Giờ không tỉnh táo mà chỉ tin quảng cáo là chết. Có mấy anh xem cho raptor lội suối thủy kích luôn kìa. Hay mới nhất là phang ào ào lộn mấy vòng ở bãi biển.

Hạng B2
5/7/18
436
397
63
Vãi hài cái vụ xe nữ.
Hồi đó cứ trong giấy đăng ký xe máy, phần lớn toàn ghi Loại xe: Nữ
Mẹ nó nam đéo có xe!
Nam chỉ là thằng chạy xe!
Còn từ oto dùng chỉ xe hơi là sai rồi hả bác?
Vụ này mới biết luôn
Vâng hồi đó cứ kiểu ko có từ gì tiếng Việt thấy thế là phang ngay cái công năng vào (mà công năng còn sai ý)
Thà nghĩ ra tên mới hẳn cho xong, giống như xe tăng = tank ý cho dễ hiểu mà ko đụng đến các hình thức khác.
Bây giờ đang lủng củng nhất là các tên gọi cho: xe lửa,, tầu lửa, tầu điện, xe điện trên cao....

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Dân thích đi gầm cao chả liên quan méo gì đến tầm nhìn thoáng gì cả.
Gầm cao gầm ko cao? Chỉ là mị dân để bán hàng,
Các bác cứ xách 1 sedan và 1 suv/pick-up đi ql20 lên Dalat nghỉ mát là thấy ngay hiệu quả của xe gầm cao. Ghế ngồi cao, tầm quan sát rộng hơn, chưa kể trên đường về hướng đèo Tà pứa vượt ổ gà ổ voi. Đi xong là chắc giống như tôi, không còn chơi sedan 5 năm rồi.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Giờ không tỉnh táo mà chỉ tin quảng cáo là chết. Có mấy anh xem cho raptor lội suối thủy kích luôn kìa. Hay mới nhất là phang ào ào lộn mấy vòng ở bãi biển.
Con raptor bị tài non lội suối kiểu đó thì uống nước chết chìm là đúng rồi.
Còn con raptor hình như là của KH đội RBP tham gia giải Nha Trang Offroad Challenge 2022, không phải tay mơ đâu, nhưng đua địa hình bãi biển chạy tốc độ cao thì không ai dám nói trước thế nào. Năm 2017 giải offroad đồi cát mũi Dinh cũng 1 ranger mê tốc độ khi đổ dốc cao cũng bị giống vậy. Có chơi có chịu mà.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.750
113
Con raptor bị tài non lội suối kiểu đó thì uống nước chết chìm là đúng rồi.
Còn con raptor hình như là của KH đội RBP tham gia giải Nha Trang Offroad Challenge 2022, không phải tay mơ đâu, nhưng đua địa hình bãi biển chạy tốc độ cao thì không ai dám nói trước thế nào. Năm 2017 giải offroad đồi cát mũi Dinh cũng 1 ranger mê tốc độ khi đổ dốc cao cũng bị giống vậy. Có chơi có chịu mà.
View attachment 2797355
Nhiều người giờ ảo tưởng cái xe lắm anh.

• Like
Reactions: VitaraV6
Hạng F
3/10/15
9.818
12.059
113
Vâng hồi đó cứ kiểu ko có từ gì tiếng Việt thấy thế là phang ngay cái công năng vào (mà công năng còn sai ý)
Thà nghĩ ra tên mới hẳn cho xong, giống như xe tăng = tank ý cho dễ hiểu mà ko đụng đến các hình thức khác.
Bây giờ đang lủng củng nhất là các tên gọi cho: xe lửa,, tầu lửa, tầu điện, xe điện trên cao....
Oto thì bác nói là sai hả bác?
Chỉ hộ em chỗ này.
Xe với tàu thì đúng là lắm bất cập. Đã xe còn tàu!
Xe lửa tàu hỏa!

Hạng B2
5/7/18
436
397
63
Oto thì bác nói là sai hả bác?
Chỉ hộ em chỗ này.
Xe với tàu thì đúng là lắm bất cập. Đã xe còn tàu!
Xe lửa tàu hỏa!
Trước em có đọc ở đâu đó từ Ô tô được lấy trong tiếng Pháp (Automobi) gì đó. Nhưng tại nếu lấy theo kiểu đó thì xe máy cũng nên lấy từ Motor chứ nhỉ....tại kiểu lấy nửa ông nửa bà nên để từ Ô tô riêng thì khó hình dung được.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng B2
20/1/11
386
667
93
Các bác cứ xách 1 sedan và 1 suv/pick-up đi ql20 lên Dalat nghỉ mát là thấy ngay hiệu quả của xe gầm cao. Ghế ngồi cao, tầm quan sát rộng hơn, chưa kể trên đường về hướng đèo Tà pứa vượt ổ gà ổ voi. Đi xong là chắc giống như tôi, không còn chơi sedan 5 năm rồi.
SUV/Bán tải ok, nó cao thiệt. Cao cả gầm lẫn ghế ngồi;
còn mấy con “SUV đô thị” hay SUV “giả cầy” bình dân thì thôi ko bàn!
Em cũng đi SUV gần 3 năm, nghe người ta dụ độ bộ phuộc dưới trăm chai cao thêm 4cm nửa mới đã! Mà nó đã thiệt ! Bo cua tốc độ cao chắc nụi, xào chẻ thôi rồi, lướt đường xấu/ổ gà ngọt! Đi riếc làm như ghiền nắp cống, hố gas; sáng sáng đi làm phải cho nó nhấp mấy nhát mới đã!