Hạng B2
20/1/11
387
675
93
Thế cũng đúng, tùy nhu cầu và điều kiện mỗi người thôi.

Hôm bữa thằng bạn đồng nghiệp mới mua con "Anh - Vẫn - Già", nó bảo gầm cao đi đường xa khỏe hơn gầm thấp nhiều, tớ liền lấy chạy đi Vũng Tàu chơi thì... ôi cái cảm giác "gầm cao" thật là Yomost!!! Đi ô tô mà tưởng đâu đang ngồi trên võng. Thôi, với điều kiện của mình thì về trung thành với con Civic của mình còn hơn!!!
Bác nhận xét rất đúng! Xe gầm cao bình dân nguyên bản ở VN đi chán, ai khen là tự sướng thôi! Kể cả Ford Everest mới, muốn ngon cũng phải độ!
Dân chơi gầm cao thứ thiệt họ chịu chi mạnh để độ xe (độ cho xe ngon, ko kể bọn làm màu) tuỳ theo nhu cầu!
Vì vậy mà đồ chơi xe gầm cao lúc nào cũng phong phú, đặc biệt là bọn bán tải và SUV Mỹ, Nhật!

• Love
Reactions: khanhkntg
Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Dân chơi gầm cao thứ thiệt họ chịu chi mạnh để độ xe (độ cho xe ngon, ko kể bọn làm màu) tuỳ theo nhu cầu!
Nhất trí 1/2 với bác. Thường SUV/bán tải thay bộ phuộc gin để xe chạy êm, đầm, ôm cua ngon hơn. Ngòai ra thì tùy nhu cầu di chuyển, đường xá mà thay lốp HT qua AT/MT, lắp thêm giáp gầm, bộ tời, ống thở, hoặc bộ cảng sắt ... vậy thôi.
Còn thì độ technicolor tùm lum thì chắc chỉ để đi uống cafe cho đẹp.

• Like
Reactions: valuableking