Hạng B2
26/4/07
104
0
0
53
RE: Xe Grandis giá USD37,500 có được không?

Mitsubishi Grandis màu đen nhìn còn rất mới, giá USD37,500
Mua tháng 8/2006 (nhưng ngày tháng xuất xưởng in trong dây seat belt là 10/2005)
Đã đi gần 5,000 km,
Trang bị thêm đồ chơi: mâm xi 2 LCD, lùi cảm biến, loa... trị giá khoảng USD3,000
Sáng nay em mới biết được rằng ngưới bán xe này là lái chuyên nghiệp chứ không phải là chủ xe như họ đã nói. Rất may là em đã không mua lầm! Thời buổi bây giờ làm cái gì cũng phải cảnh giác để không phải bị một bài học. Vợ chồng người lái xe này đóng vai là chủ xe kẹt tiền phải bán con Grandis yêu quí tại nhà của mình, làm em cứ đinh ninh là thật. Hú hồn.

Cũng sáng nay, em đã mua được một con Grandis thông qua một lái khác, có đủ đồ chơi như chiếc Grandis như đã nói ở trên nhưng chỉ không có 4 mâm xi. Xe nhìn mới 99%, chỉ chạy có 1,300Km, mua tháng 10/2006 với giá USD37,200 từ một chủ xe tại Bình Thuận. Em không tìm ra một lỗi gì để phàn nàn cả. Rất may là người lái này mặc dù không có showroom, nhưng mua bán rất mau lẹ (bán được 2 chiếc Grandis trong vòng 4 giờ đồng hồ) và nhiệt tình nên em đã rất hài lòng với anh ta. Nếu các bác muốn mua xe thì em có thể cung cấp số điện thoại để các bác tham khảo xe.

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

thì lái cũng là nghề kiếm cơm chân chính mà bác... Lái sao cho chuyên nghiệp, kênh hợp lý, ko thuốc khách hàng quá tay (gây sốc) cũng khó lắm chứ bác... :D:D:D

chúc mừng bác tậu được em xe thơm... tuy nhiên nếu thật sự mới chạy 1.300 km thì bác nên hỏi lại chủ xe xem đã thay nhớt chưa và đi thay nhớt lần đầu cho em nó là vừa... mà cũng lạ thật nhỉ, ai lại đi mua xe về chạy 1000km rồi bán!!! [8|][8|][8|]

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Trích đoạn: keyeuxe

Mitsubishi Grandis màu đen nhìn còn rất mới, giá USD37,500
Mua tháng 8/2006 (nhưng ngày tháng xuất xưởng in trong dây seat belt là 10/2005)
Đã đi gần 5,000 km,
Trang bị thêm đồ chơi: mâm xi 2 LCD, lùi cảm biến, loa... trị giá khoảng USD3,000
Sáng nay em mới biết được rằng ngưới bán xe này là lái chuyên nghiệp chứ không phải là chủ xe như họ đã nói. Rất may là em đã không mua lầm! Thời buổi bây giờ làm cái gì cũng phải cảnh giác để không phải bị một bài học. Vợ chồng người lái xe này đóng vai là chủ xe kẹt tiền phải bán con Grandis yêu quí tại nhà của mình, làm em cứ đinh ninh là thật. Hú hồn.

Cũng sáng nay, em đã mua được một con Grandis thông qua một lái khác, có đủ đồ chơi như chiếc Grandis như đã nói ở trên nhưng chỉ không có 4 mâm xi. Xe nhìn mới 99%, chỉ chạy có 1,300Km, mua tháng 10/2006 với giá USD37,200 từ một chủ xe tại Bình Thuận. Em không tìm ra một lỗi gì để phàn nàn cả. Rất may là người lái này mặc dù không có showroom, nhưng mua bán rất mau lẹ (bán được 2 chiếc Grandis trong vòng 4 giờ đồng hồ) và nhiệt tình nên em đã rất hài lòng với anh ta. Nếu các bác muốn mua xe thì em có thể cung cấp số điện thoại để các bác tham khảo xe.
Vậy xin chúc mừng bác mua được xe ngon,chủ xe này chắc đổi xe loại hạng sang nên mới chạy 1,3k km đã bán rồi.:)

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98

@keyeuxe: chúc mừng bác cưới được vợ bé, e nhầm, vợ 2

Trích đoạn: bman
... mà cũng lạ thật nhỉ, ai lại đi mua xe về chạy 1000km rồi bán!!! [8|][8|][8|]
Có chứ bác, khi mà họ ... thua chứng khoán thì cái gì mà ko dám ... làm ;)

Hạng B2
26/4/07
104
0
0
53

thì lái cũng là nghề kiếm cơm chân chính mà bác... Lái sao cho chuyên nghiệp, kênh hợp lý, ko thuốc khách hàng quá tay (gây sốc) cũng khó lắm chứ bác...
Em không chê trách nghề lái, vì nhu cầu thực tế của xã hội mới xuất hiện nghề này. Cái em cảm thấy bất bình là cách nói sai sự thật của họ để được lợi cho bản thân mình mà không cần biết người mua bị thiệt thòi như thế nào. Dù sao Bác mua những món hàng có giá trị cao từ những người chính chủ thì cũng cảm thấy đáng tinh cậy, có phải thế không Bác?

nếu thật sự mới chạy 1.300 km thì bác nên hỏi lại chủ xe xem đã thay nhớt chưa và đi thay nhớt lần đầu cho em nó là vừa... mà cũng lạ thật nhỉ, ai lại đi mua xe về chạy 1000km rồi bán
Cám ơn Bác đã nhắc nhở việc thay nhớt, em sẽ kiểm tra lại. Đay là lần thứ hai em cưới được vợ hai thơm như vậy đấy, cách đây vài năm em cũng mua được chiếc Camry 2000 mới toanh chạy được 2.500km từ chủ doanh nghiệp cà phê Buôn Mê Thuột. Bác này thú thật là vì có tiền từ các vụ cà phê nên tậu một chiếc chạy chơi cho sướng nhưng đường xá của vùng cao không được tiện lợi bằng phẳng, kinh nghiệm lái còn yếu, đi đâu cũng lo lắng gây ra tai nạn, thế là bán quách cho rảnh nợ! Đến lượt em thì chỉ chạy thêm có 2,500km trong 3 năm trời thì nhận ra nhu cầu của mình cũng không nhiều nên đã gã vợ hai sang cho người khác. Các Bác có thể hình dung một chiếc xe đã sử dụng 4 năm nhưng mới chạy có 5K Km? Chuyện này có thật đấy

Lấn này em cưới được vợ vừa ý, có thể vì lý do cổ phiếu mà Bác mazda3black đề cập. Có 1001 lý do để chuyện xảy ra, các Bác ạ!

Hạng D
4/7/05
1.137
1
0

Trích đoạn: bman

thì lái cũng là nghề kiếm cơm chân chính mà bác... Lái sao cho chuyên nghiệp, kênh hợp lý, ko thuốc khách hàng quá tay (gây sốc) cũng khó lắm chứ bác... :D:D:D

chúc mừng bác tậu được em xe thơm... tuy nhiên nếu thật sự mới chạy 1.300 km thì bác nên hỏi lại chủ xe xem đã thay nhớt chưa và đi thay nhớt lần đầu cho em nó là vừa... mà cũng lạ thật nhỉ, ai lại đi mua xe về chạy 1000km rồi bán!!! [8|][8|][8|]

Xe này chạy ở Sg thì hợp chứ đường xá ở Bình Thuận chưa chắc đã hợp...:D

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Vấn đề Km trên đồng hồ bây giờ không phải là bài toán khó , Mua xe của người MUA - BÁN cũng không phải là hạ sách.
Chúc mừng BÁC yêu xe có 1 cái xe vừa ý . Vấn đề chính nó nằm chỗ này Bác Ạ

Hạng C
14/10/05
846
424
63
Tp. Hồ Chí Minh

@keyeuxe: Em không hiểu, xe mua từ năm 2006, đến giờ mà chỉ đi có hơn chục nghìn km? Cũng nên xem lại có vấn đề gì không? Bác nên xem lai đi?

Hạng C
24/9/04
701
29
28
43

Ông bác e mới bán xe Grandis 29X-4xxx đi 2 vạn giá 32000USD như vậy là đắt hay rẻ?? E k biết ông ấy bán, đến khi bán rồi mới biết.