Hạng D
9/1/15
2.589
3.881
113
40
Thân gửi các Bác Tài:
Hỏi mấy ông tài xế Hoa Mai- Toàn Thắng- Futa :
- Khi không sự cố mấy ông có được cty tung hô, mấy ông được thêm mấy đồng ?
- Khi xẩy ra: cty ở đâu? vợ con, cha mẹ mấy ông sẽ ở đâu? bản thân mấy ông sẽ ở đâu?
Nếu mấy cty đó ép giờ ép đường thì đâu phải mấy ông hết đường sống, cầm dấu D dấu E tôi đếch tin không kiếm đc việc tử tế.
Cty Tôi có 2 tài xế 1 theo Tôi 10 năm rồi không nói, còn 1 anh mới vào được 2 năm sau khi nghỉ bên hãng xe khách Tây Nguyên - SG, ảnh tâm sự, mặc dù về làm cty thu nhập chỉ có 70% so với cty trước dây nhưng anh thấy anh được làm người cha, người chồng đúng nghĩa, ăn ít tí mà vợ con nó an tâm mỗi khi dẫn xe máy ra đi làm, còn trước đây vợ nó mất ngủ liên miên vì lo sợ cho mình.
Tôi hiểu đó là tâm sự thực lòng của người từng trải, đừng đổ lỗi hoàn cảnh mà phải từ hoàn cảnh tạo ra mình mới đúng.
(P/S Hình lấy lại từ báo đời sống pháp luật - là bác tài mới bị Vũng Tàu khởi tố)

Xe Hoa Mai gây tai nạn chết người QL51

Hạng B1
14/10/19
71
47
18
37
Đi thẳng trong lane rẽ trái như case này thì chỉ vi phạm lỗi kg tuân thủ vạch kẻ đường.
có nhầm lẫn gì ko bác, đang đèn xanh di thẳng mà, sao lại vi phạm lỗi ?
lane chờ rẽ trái chứ có phải lane dành riêng chỉ cho xe rẽ trái đi vào đâu nhỉ ( xe đi thẳng ko được phép di vào !?)

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
lane chờ rẽ trái chứ có phải lane dành riêng chỉ cho xe rẽ trái đi vào đâu nhỉ ( xe đi thẳng ko được phép di vào !?)
Học lại luật đi bạn, đi lane đó để rẽ trái, khi đèn đỏ rẽ trái thì phải dừng lại chờ, còn xanh rẽ trái thì chỉ được rẽ trái, vì lane đó dành cho xe rẽ trái, xe đi thẳng đi vào thì vi phạm lỗi kg tuân thủ vạch kẻ đường.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
31/1/20
89
121
33
34
Nhìn cái mũi tên vạch kẻ đường kìa, lane đó chỉ cho phép rẽ trái chứ không cho đi thẳng.

Hạng B1
14/10/19
71
47
18
37
Học lại luật đi bạn, đi lane đó để rẽ trái, khi đèn đỏ rẽ trái thì phải dừng lại chờ, còn xanh rẽ trái thì chỉ được rẽ trái, vì lane đó dành cho xe rẽ trái, xe đi thẳng đi vào thì vi phạm lỗi kg tuân thủ vạch kẻ đường.
e biết đèn đỏ rẽ trái thì phải dừng nếu muốn rẽ trái, còn đèn xanh đi thẳng thì lane nào đi thẳng cũng dc miễn là ko có xe rẽ trái nào đang dừng, trừ trường hợp có vạch kẻ đường chỉ cho rẻ trái như trường hợp ở trên (e ko thấy vạch đó trước khi comment), như vậy có đúng ko các bác ? @tdat00

Hạng D
16/11/20
2.649
7.901
113
37
Tuy Hoa Mai chỉ có lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường nhưng lại gây hậu quả nghiêm trọng thì lỗi nặng lỗi nhẹ gì cũng không quan trọng nữa. Giống anh tài xế Thái Nguyên thôi và ra tòa là chắc, quan trọng là có tình huống giảm nhẹ do xe máy vi phạm luật giao thông hay không. Hoa Mai này chạy đua với Toàn Thắng hay sao ấy, chỉ khác TT thì chạy đúng lane, thấy ông xe máy vượt ẩu còn thắng được, còn ông HM khuất tầm nhìn nơi giao lộ mà còn vút cho cố thì chịu rồi. Chạy qua giao lộ mà khuất tầm nhìn kiểu này không bao giờ dám chạy nhanh, xe đang chạy song song mà chậm lại thì mình cũng phải chậm theo dù không thấy gì.

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Tuy Hoa Mai chỉ có lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường nhưng lại gây hậu quả nghiêm trọng thì lỗi nặng lỗi nhẹ gì cũng không quan trọng nữa. Giống anh tài xế Thái Nguyên thôi và ra tòa là chắc, quan trọng là có tình huống giảm nhẹ do xe máy vi phạm luật giao thông hay không. Hoa Mai này chạy đua với Toàn Thắng hay sao ấy, chỉ khác TT thì chạy đúng lane, thấy ông xe máy vượt ẩu còn thắng được, còn ông HM khuất tầm nhìn nơi giao lộ mà còn vút cho cố thì chịu rồi. Chạy qua giao lộ mà khuất tầm nhìn kiểu này không bao giờ dám chạy nhanh, xe đang chạy song song mà chậm lại thì mình cũng phải chậm theo dù không thấy gì.
Nhiều lỗi chứ, không làm chủ tốc độ gây tai nạn nghiêm trọng, chạy quá tốc độ quy định....