Tập Lái
2/11/16
9
7
3
25
Hà Nội
Tôi mua một chiếc 1.8AT từ tháng 10 năm 2010. Từ lúc mua tới giờ gặp phải rất nhiều lỗi cụ thể như sau:
1. Lái luôn bị nhao sang bên
2. Gạt nước kêu phành phạnh
3. Cửa kính bên lái thỉnh thoảng vẫn chạy lên hoặc xuống cho dù đã thả nút.

Các lỗi này mình cũng có hỏi qua ở các hãng bảo hành, nhưng họ cho rằng là mẫu xe của mình quá cổ rồi nên không thể giúp được ngay. Những cũng gần 2 tháng rồi không nhận được phản hồi.

Ai đó biết cách giải quyết thì giúp tôi với?

• Like
Reactions: anhosg
Hạng D
4/5/12
2.320
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
1. Lái nhao
Cái này canh chỉnh lại là hết thôi mà bác, một là thợ hãng gà, 2 là lười hỗ trợ. Hãng bác làm nó ko có máy căn chỉnh thì ra ngoài chỉnh cũng đc.cỡ 5-600k gì ah
2. Gạt nước kêu phành phạch.
- cái này xài lá lúa hãng thay có 60k bảo sao ko kêu bác ơi.
-> hướng xử lí: quất cặt denso 3 khúc graphite gì đấy êm ngay thôi ạ
3. Tiếp điểm của cái nút nó bị rỉ sét gây dính mạch thôi bác. Có thể mở ra vệ sinh hoặc bác mua chai dung dịch vệ sinh mấy cái công tắc đó. Chai nano xịt mạch điện gì đấy. Lâu rồi có hãng nào chào e làm nhà phân phối sp này mà e quên mất tên
Để kiếm lại cho bác.

Chúc bác sớm chữa đc bệnh cho em nó.

Tập Lái
2/11/16
9
7
3
25
Hà Nội
1. Lái nhao
Cái này canh chỉnh lại là hết thôi mà bác, một là thợ hãng gà, 2 là lười hỗ trợ. Hãng bác làm nó ko có máy căn chỉnh thì ra ngoài chỉnh cũng đc.cỡ 5-600k gì ah
2. Gạt nước kêu phành phạch.
- cái này xài lá lúa hãng thay có 60k bảo sao ko kêu bác ơi.
-> hướng xử lí: quất cặt denso 3 khúc graphite gì đấy êm ngay thôi ạ
3. Tiếp điểm của cái nút nó bị rỉ sét gây dính mạch thôi bác. Có thể mở ra vệ sinh hoặc bác mua chai dung dịch vệ sinh mấy cái công tắc đó. Chai nano xịt mạch điện gì đấy. Lâu rồi có hãng nào chào e làm nhà phân phối sp này mà e quên mất tên
Để kiếm lại cho bác.

Chúc bác sớm chữa đc bệnh cho em nó.
Cảm ơn nhiều nha, mình sẽ ngâm cứu cách của bác.

• Like
Reactions: ongdia009
Hạng B2
18/5/07
371
310
63
Tôi mua một chiếc 1.8AT từ tháng 10 năm 2010. Từ lúc mua tới giờ gặp phải rất nhiều lỗi cụ thể như sau:
1. Lái luôn bị nhao sang bên
2. Gạt nước kêu phành phạnh

Các lỗi này mình cũng có hỏi qua ở các hãng bảo hành, nhưng họ cho rằng là mẫu xe của mình quá cổ rồi nên không thể giúp được ngay. Những cũng gần 2 tháng rồi không nhận được phản hồi.

Ai đó biết cách giải quyết thì giúp tôi với?
Xe bác 2010 mà hãng nói quá cổ, em hơi ngạc nhiên.
Cửa kính bên lái thả nút vẫn chạy lên hoặc xuống, có khi nào là chức năng "1 chạm" không bác ?

Tập Lái
28/8/07
28
14
3
Nhao lái do lốp bị chửa mặt, gạt nước kêu do lưỡi cao su bị chai, kính thì do công tắc bị dính.
toàn bệnh ngoài da thoi bác ơi.

Hạng B2
18/5/07
371
310
63
[QUOTE="truonganhutc, post: 12975888, member: 216639]

?[/QUOTE]

Xe Honda Civic bị lỗi rất khó chịu

Tập Lái
25/4/16
30
24
8
49
Bác chủ giật cái tít "civic bị lỗi" làm em phát hoảng, xe bác chả bị lỗi gì cả, xe chạy 6 năm rồi thì xỉa lái là chuyện bình thường do lốp mòn ko đều ===> bác nên ra các đại lý cung cấp lốp có máy chuyên dụng để cân chỉnh độ chụm của bánh xe.
Gạt mưa kêu có thể là do bác đã phủ nano kính lái.
Công tắc lên kính: có thể bị chạm mạch hoặc có thể bác chưa đọc kỹ sách HDSD.