Hạng D
27/4/07
1.320
1.013
113
TP.HCM
Re:Xe Hyundai Sonata 2011 vừa bảo dưỡng tại HYUNDAI TIÊN PHONG đã mất phanh tối qua 8/8/20

như Bác nói, Hyundai làm ẩu quá lại k 1tieesng xin lỗi. Bác cứ quăng lên báo đài để sau này tụi nó rút kinh nghiệm làm kỹ cho AE. Cũng may nếu k đã có vài mạng người ra đi vì sự ẩu tả

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
Re:Xe Hyundai Sonata 2011 vừa bảo dưỡng tại HYUNDAI TIÊN PHONG đã mất phanh tối qua 8/8/20

koonjang nói:
Xe Huyndai okie, bằng chứng là cả thế giới chấp nhận. Chỉ có bọn bảo dưỡng Huyn VN là quá sức tưởng tượng, không thể hiểu nổi.

BT chỉnh thước lái cho em rồi làm lệch luôn, thay bình thì làm mất sạch bộ nhớ để hậu quả nặng nề cho em.

Đại lý nào vậy Bác, cho em biết để em cạch nó luôn.

Hạng B1
26/10/09
93
24
8
43

Hyundai Tiên Phong đoá bác ah!

Hạng B1
13/11/11
54
0
0

sinspec2005 nói:

Thật là may mắn cho anh quá,em cũng sắp rước 1 em Sonata về sau 1 thời gian dài mong đợi mà đọc xong giờ thấy ơn ớn hẳn :(

Hạng B2
27/2/08
293
203
43
46
Đà Nẵng
vnexpress.net

Cứ đào tạo kỹ thuật sơ sài rồi cho ra làm xe cho khách hàng, cứ kiểu này thì đại lý sẽ mất hết khách hàng

Hạng B2
8/9/11
360
2
18

Lỗi nhân viên kỹ thuật rùi , tắc trách quá , j chứ mất phanh thì quá nguy hiểm , cũng may là ko có hậu quả nghiêm trọng , xin chia buồn cùng sự xui xẻo of chủ xe ....

Hạng D
17/3/09
3.063
4
38

Chổ này em bảo dưỡng 3 năm nay thấy cũng ok !
sao giờ có chuyện này vậy trời ?! ĐD TP đâu rồi ra xác nhận đi !

Hạng D
18/1/12
1.716
6.464
113
Nhà em

Em nói vài lần trên diễn đàn thì các bác "sâu" các bác KT cho các Hãng.. chọi đá em còn hơn tra tấn tử hình bên trung đông..!! hic:(

Nhân viên hãng chưa chắc đã ngon lành..!! khi đem xe vào Hãng.. họ bắt mình ra ghế ngồi phòng máy lạnh.. xem báo.. ko cho đi lỡn quỡn khu sữa chữa...
Đôi khi mình xem họ thao tác có thuần phục, rành nghề ko..?? cũng ko dc..!!

Gara ngoài. mình dc xem để học hỏi.. dc yêu cầu.. kiểm tra lại lần nữa coi ok chưa..?? dc hỏi cái này có dấu vết này là do đâu..?? cách khắc phục..?? v.v

:D:Dem cạch Hãng

Hạng D
4/8/11
1.049
4.291
143

Có vụ này thiệt hả trời ? Ông anh bác gặp may chứ khôg thì xúc vài mạng người rồi.

ghê vậy, em có thói quen ghé garage bảo dưỡng kiểm tra trước khi đi đâu xa xa một chút. Gặp kiểu bảo dưỡng này chắc chầu ông bà ông vãi sớm rồi...ghê quá... ghê quá.

Vì sự an toàn của đồng bọn đi Huyndai, bác nên làm cho ra nhẽ chuyện này. Nó không hề đơn giản là môt lời xin lỗi

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM

clic2x nói:
sinspec2005 nói:
Thật là may mắn cho anh quá,em cũng sắp rước 1 em Sonata về sau 1 thời gian dài mong đợi mà đọc xong giờ thấy ơn ớn hẳn :(
Hãng xe nó không có lỗi gì vì chiếc xe nó vẫn chuẩn. Cái lỗi quan trọng nhất là do con người.
Chiếc xe FT của hãng T bữa trước còn rớt bánh ra ngoài ở Q11 sau khi mới rời trạm bảo dưỡng huống hồ gì.
Trường hợp con Sonata này, nếu thằng cu kia muốn làm ăn mà không biết nói chuyện tử tế như là thành thật xin lỗi - đảm bảo rằng em sẽ cẩu nguyên chiếc xe ra quăng thẳng vào cửa hàng nó giống như thằng bảo hiểm hôm trước. Xem ai thiệt.
Mẹ kíp, đang phi trên cao tốc thì không biết chuyện gì xảy ra nữa. 3 đứa nhỏ chứ ít gì.