Hạng B2
14/10/14
191
113
43
Cần Thơ
Xe Hyundai Tucson có tiếng kêu pụp khi tốc độ 40km/h
Chuyện là con Hyundai Tucson nhà e sau khi đề pa đi tầm khoảng 40km/h là có tiếng pụp nhẹ 1 cái. Chỉ bị sau khi đề pa thôi. Lúc chạy Tăng/ Giảm tốc độ <>40km/h bình thường ko kêu. Đề pa lại là kêu. Tiếng giống như xe tay ga bị dư xăng vậy. [pagebreak][/pagebreak]
Còn cần số lúc về P là kêu cạch 1 phát. Giống như cần số chưa vô ngàm P vậy. Lúc bị lúc ko ạh. Thắng tay điện tử thì bình thường, ko vấn đề. Thao tác của e là : D-> đạp thắng->N->phanh tay->P (phanh chân vẫn giữ ạh). E nghĩ là lỗi cơ khí trong những ngàm của cần số ạh. Xin ace tư vấn 2 vấn đề trên giúp ạh.​
Xe Hyundai Tucson có tiếng kêu pụp khi tốc độ 40km/h

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
xe bác có độ âm thanh gì không ạ vì âm thanh ưa bị tình trạng vậy , Tucson mới mà về P bác xem có đụng với nhựa ngay tay nắm không bác.

Hạng B2
14/10/14
191
113
43
Cần Thơ
xe bác có độ âm thanh gì không ạ vì âm thanh ưa bị tình trạng vậy , Tucson mới mà về P bác xem có đụng với nhựa ngay tay nắm không bác.
Xe e ko độ ji ạh. Cần số ko đụng với ji ạh. E nghĩ cần số bị ngàm vị trí P bị lỗi ạh. Còn tiếng kêu pụp thì e ko bit ạh, e nghi ngờ là hệ thống xúc tác ji đó bác ạh.

Hạng B2
3/7/15
254
240
43
54
View attachment 1854336Chuyện là con Hyundai Tucson nhà e sau khi đề pa đi tầm khoảng 40km/h là có tiếng pụp nhẹ 1 cái. Chỉ bị sau khi đề pa thôi. Lúc chạy Tăng/ Giảm tốc độ <>40km/h bình thường ko kêu. Đề pa lại là kêu. Tiếng giống như xe tay ga bị dư xăng vậy. [pagebreak][/pagebreak]
Còn cần số lúc về P là kêu cạch 1 phát. Giống như cần số chưa vô ngàm P vậy. Lúc bị lúc ko ạh. Thắng tay điện tử thì bình thường, ko vấn đề. Thao tác của e là : D-> đạp thắng->N->phanh tay->P (phanh chân vẫn giữ ạh). E nghĩ là lỗi cơ khí trong những ngàm của cần số ạh. Xin ace tư vấn 2 vấn đề trên giúp ạh.​

về P có tiếng kêu cạch là bình thường, tiếng này phát ra từ bộ phận nào đấy trong khoang động cơ.

Hạng C
19/5/17
557
36.224
93
về P có tiếng kêu cạch là bình thường, tiếng này phát ra từ bộ phận nào đấy trong khoang động cơ.
Em đi elantra cũng bị vậy khi về P, lúc bị lúc ko, có thể do đậu chỗ gồ ghề ngàm chưa ăn

Hạng B2
3/7/15
254
240
43
54
Em đi elantra cũng bị vậy khi về P, lúc bị lúc ko, có thể do đậu chỗ gồ ghề ngàm chưa ăn
con sò mình và con chevrolet orlando của ông anh cũng có tiếng kêu như vậy. có thể tiêng kêu đó là tiếng của cơ cấu lock của chế độ P, nên nó kêu là bình thường thôi chứ chả bị gì cả.

Hạng F
29/10/16
11.499
21.740
113
Pháp
Thử lên trên cầu, xem dưới ống pô xe và đề máy, không chừng sẽ thấy vài lổ thủng , hy vọng là tội nhẹ