Hạng B2
19/3/13
155
25
18
10
đồng nai
Tình hình là xe em bị hiện tượng như sau: xe sang số rất chậm,xe rất gầm mà tốc độ lại thấp,nếu ép chân ga luôn thì vòng tua máy lên 3500 mà tốc độ thì chỉ đạt 80km,em đem ra gara gần nhà thì thợ phán hộp số có vấn đề là không chuyển hết số nên gây ra hiện tượng gầm máy,em mới thay nhớt hộp số loại của castrol màu đỏ,em xin hỏi các bác thợ phán vậy có đúng ko hay do em thay nhớt hộp số ko đúng,xe bị như vậy nên kéo theo hiện tượng là xe chạy hao dầu kinh khủng,em lo quá mong các bác cao nhân giúp đỡ,tư vấn,nhân đây cho em hỏi sg có gara nào có máy test hộp số at ko ạ

Hạng D
19/10/09
4.706
14.046
113
Tel : 0949999684 .
Nhớt hộp số thay lung tung không được đâu bác.Xe bác đang lành thay nhớt số vô có vấn đề thì bác coi lại phần nhớt số nhé.Mau mau mua đúng nhớt hộp số cho xe bác thay vô súc xã đi là vừa đừng để lâu.
Bác rút cây ty thâm nhớt ra có thể có ghi thông số nhớt trên đó hoặc bác mở cuốn hướng dẫn sữ dụng ra mình sẻ biết mã nhớt theo xe mà tìm loại đúng nó hoặc tương đương bác nhé

Chúc vợ 2 bác mau lành bệnh.

Hạng B2
19/3/13
155
25
18
10
đồng nai
Nhớt hộp số thay lung tung không được đâu bác.Xe bác đang lành thay nhớt số vô có vấn đề thì bác coi lại phần nhớt số nhé.Mau mau mua đúng nhớt hộp số cho xe bác thay vô súc xã đi là vừa đừng để lâu.
Bác rút cây ty thâm nhớt ra có thể có ghi thông số nhớt trên đó hoặc bác mở cuốn hướng dẫn sữ dụng ra mình sẻ biết mã nhớt theo xe mà tìm loại đúng nó hoặc tương đương bác nhé

Chúc vợ 2 bác mau lành bệnh.
Xe này em mới lấy về,nên thay nhớt hộp số luôn,hình bác cũng làm gara phải ko ạ,bác cho em hỏi em isuzu hilander at này nếu thay thì hết khoảng bao nhiêu lít ạ,bác biết nhớt của em nó loại j ko ạ,xe em ko còn sách hướng dẫn

Hạng D
19/10/09
4.706
14.046
113
Xe này em mới lấy về,nên thay nhớt hộp số luôn,hình bác cũng làm gara phải ko ạ,bác cho em hỏi em isuzu hilander at này nếu thay thì hết khoảng bao nhiêu lít ạ,bác biết nhớt của em nó loại j ko ạ,xe em ko còn sách hướng dẫn
Cái này em chưa có tài liệu anh.Nếu gần em qua em coi Manual hoặc kiếm thông tin trên xe hoặc em tra mã hộp số rồi giải quyết.Nhớt nếu có loại tương đương thì thay còn không phải mua hãng rồi anh.Nhớt số đặc chủng em cũng có sẳn nhiều loại.

Tập Lái
15/7/15
32
25
8
37
Hộp số AT Isuzu Hilander dùng nhớt ATF DIII, nếu chỉ xả nhớt và châm lại chỉ tốn 2.4l. Nếu tháo rã hộp số thì cần 6.5l. Trường hợp của bác chủ thì cần khoảng 9l. Vì bác phải cho dầu đúng vào để súc sạch dầu tạp ra ngoài, xã tới lui vài lần thì mới sạch dầu cũ được. Thay dầu đúng loại vào xem thế nào rồi tính tiếp. Vì khi thay dầu không đúng loại có nguy cơ gây hỏng các lá bố trong hộp số nha bác.

• Like
Reactions: kiaduoicut123
Hạng B2
19/3/13
155
25
18
10
đồng nai
Hộp số AT Isuzu Hilander dùng nhớt ATF DIII, nếu chỉ xả nhớt và châm lại chỉ tốn 2.4l. Nếu tháo rã hộp số thì cần 6.5l. Trường hợp của bác chủ thì cần khoảng 9l. Vì bác phải cho dầu đúng vào để súc sạch dầu tạp ra ngoài, xã tới lui vài lần thì mới sạch dầu cũ được. Thay dầu đúng loại vào xem thế nào rồi tính tiếp. Vì khi thay dầu không đúng loại có nguy cơ gây hỏng các lá bố trong hộp số nha bác.
Đúng rồi bác, em thấy gara nó thay cho em có 3lit,nhưng em nghe các bác trên này nói nếu xe nào thay nhớt hộp số mà dưới 5l là bị thay ko đúng kĩ thuật,em phân vân quá,các bác cho em hỏi có khi nào lọc nhớt hộp số bị dơ nên gây ra hiện tượng này ko ạ

Hạng D
19/10/09
4.706
14.046
113
Đúng rồi bác, em thấy gara nó thay cho em có 3lit,nhưng em nghe các bác trên này nói nếu xe nào thay nhớt hộp số mà dưới 5l là bị thay ko đúng kĩ thuật,em phân vân quá,các bác cho em hỏi có khi nào lọc nhớt hộp số bị dơ nên gây ra hiện tượng này ko ạ
Mổi xe có cách thay riêng và dung tích khác nhau.Không phải cứ thay dưới 5 lít là không đúng kỹ thuật đâu bác.Thay theo kiểu hộp số có vấn đề hoặc dơ quá nó khác với theo kiểu thay service .
Phần mềm tra cứu bảo dưỡng nhiều xe nó quy định cấp bảo dưỡng thay nhớt số có xe chưa được 3 lít là bình thường.Thay nhiều coi chừng kiểu thay nhiều có thưởng thôi :D ,nhớt đâu hề rẻ bác.
http://www.datateck.com.au/lube/castr_au/default.asp

• Like
Reactions: kiaduoicut123
Hạng B2
19/3/13
155
25
18
10
đồng nai
Em mới kiểm tra, nhớt số lúc em thay là cátrol ATF DIII, vậy là đúng loại phải ko các bác,bác phong nguyễn cho e hỏi isuzu hilander at có lượt nhớt số ko bác

Hạng D
19/10/09
4.706
14.046
113
Em mới kiểm tra, nhớt số lúc em thay là cátrol ATF DIII, vậy là đúng loại phải ko các bác,bác phong nguyễn cho e hỏi isuzu hilander at có lượt nhớt số ko bác
Em không có tài liệu về hộp số AT của xe bác nên không dám khẳn định được bác.Bác mở Manual ra coi đi bác.Lọc thì chắc có nhưng nó không phải vấn đề vậy.Xe có báo lổi không bác ?Nếu có thời gian vẫn giải quyết được vấn đề xe bác thôi.