Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe khó đề do Mobin sườn

Hạng F
14/9/04
9.900
26.965
113
Q3
đề có kêu cạch khi vặn start kg bác ? nếu kg chích cữong bức nó xem

nếu đề kg có điện thì cái này e nghĩ dễ thôi

còn vụ EFI điện tử òa ga.., hihi , kg biết ạ

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng F
13/1/06
12.136
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
đề có kêu cạch khi vặn start kg bác ? nếu kg chích cữong bức nó xem

nếu đề kg có điện thì cái này e nghĩ dễ thôi

còn vụ EFI điện tử òa ga.., hihi , kg biết ạ
Không bác, nó im thin thít như thịt nấu đông vậy đó. Mình nghĩ chắc lại bị chuột gặm gì đó dưới gầm hoặc tèo relay đề chăng? Để thử làm liều kích điện cưỡng bức như bác hướng dẫn xem sao... Vụ "òa ga" không bị thường xuyên mà chỉ lâu lâu lại ự nhiên bị, và mới chỉ bị vài ba lần thôi... Nó không ổn định... Thanks bác!

Xe bac hvic có cảm biến lưu lượng gió không
Tui cũng không rõ bác ah. Để tui tìm lại "tài liệu NSX" đã phát xem rồi báo cáo bác. Cảm ơn bác đã quan tâm giúp đỡ nhé!

Hạng F
13/1/06
12.136
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Bobin sườn xe Asia Towner
Xe khó đề do Mobin sườn

Sau hôm thứ 2 tuần trước, vệ sinh sạch sẽ cả chân và đuôi cắm và cả bugi xe chạy bình thường như chưa từng bị các hiện tượng nêu ở post trang trước... tui đem xe đi gửi... Hai hôm sau quay lại đó lấy xe đi cv thì vặn đề nó im re...
À,trên cọng dây cắm vào bobin thấy có trích ra đoạn dây gắn đầu jack nhỏ, có chụp cao su đậy phía đầu ngoài.
Xe khó đề do Mobin sườn

Mở đầu chujp cao su jack này ra thấy gắn 1 con điện trở thế này.
Xe khó đề do Mobin sườn

Rút đuôi jack ra thấy trong ổ đuôi câu nối 2 cọng dây kim loại nhuyễn...
Xe khó đề do Mobin sườn

Có bác nào biết cục jack nhỏ này câu thêm để làm gì không? Vì sao phải "chế" con điện trở và 2 cọng dây nhuyễn kia làm nhiệm vụ gì? Hôm ra lấy xe đề không được, tui có rút jack đó ra kiểm tra thì thấy mất 2 Cọng dây kim loại nhuyễn đó (chắc rút ra cắm vào mấy lần nó đứt mất tiêu?) ...
Cảm ơn các bác !...

• Like
Reactions: Cá lóc trui
Hạng F
13/1/06
12.136
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Thêm cái hình cục jack đó tẽ ra từ cọng dây ghim vào bobin sườn trên xe tui đây. Mỗi khi xe bị tắt máy, đề lại khó nổ là hay lục lạo, vỗ vỗ vào mấy món này hoặc rút cắm cục jack này một lát là nổ... Không biết là lỗi thuộc về một trong những thứ này hay chỉ là sự tình cờ ngẫu nhiên?
Xe khó đề do Mobin sườn

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Cá lóc trui
Hạng D
21/3/08
4.826
4.288
113
hcm
Đọc nãy giờ mới hết bài post của bác :3dcuoi:

Xe đề mà im re không nghe gì hết là cái nguồn cấp cho cốc đề (Relay cho mo tor đề) nó bị đứt rồi, nếu chỗ trống thì lấy dây điện to chít nối hai đầu cọc cốc đề là xe sẽ nổ.

Còn các bịnh khác mà không thăm khám trực tiếp khó mà biết là gì ^^

Xe bác không biết có lắp MAP không? Nếu không thì nhiều khi con điện trở bên trên làm nhiệm vụ thay con MAP hông chừng. Em chỉ đoán thui!

Tập Lái
19/5/19
4
0
1
39
Của em ko có dây ở giữa sao cứ bị chết máy
Chờ nguội máy lại đề được các bác chỉ e với