Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
Xe_chuong_ga nói:
Đúng rùi đó bác...lúc mới lái rất sợ lùi, sau này mới thấy lùi vào những chỗ chật hẹp chính xác hơn tiến vào...Thế mới kỳ chứ?

Đầu Bạc nói:
Theo em, cổng càng bự càng tốt, đỡ phải mỏi mắt nhìn trước - sau - trái - phải, mỏi chân ga - thắng, mỏi tay D-R.... Chưa kể, trong hẻm thường bị chậu kiểng, xe gắn máy hàng xóm đậu cản địa. Nói thì sợ phiền, ko nói thì tức!

Gái Nhảy nói:
Phong thuỷ thì kg dám nói,vì kg rành,nhưng trước mắt cổng rộng xe ra vào dễ dàng là đỡ tốn phần tiền để sơn tút vợ 2

Chịu khó tập nhìn kiếng chiếu hậu + de xe.
Có thế lắp thêm cảm biến de để canh chừng khoảng cách tốt hơn (cái này không đắt lắm).
Với hẻm 4m và cổng 3m thì xe Ford Escape còn ra vào khá ngon lành.

Còn việc mở rộng cổng thì tốt nếu bác có điều kiện.
Tuy nhiên chỉ cần khoảng 3,8-4,0m là quá rộng rãi rồi. Hoặc bác có thể cho rộng thêm chút ít nếu không ảnh hưởng tới cảnh quan, mỹ quan của căn nhà.

Ngày trước em có chú em nhà ở ngách (hẻm phụ) đường TNV, Hà Lội , ra vào cái hẻm trước nhà bề ngang chỉ 2,6m - cổng nhà rộng 4m , có sân ngang trước cũng 6m - vậy mà quen tay thì ra vô chỉ đúng 1 đỏ !

Vì vậy bác chủ nên rèn luyện thêm kỹ năng de xe, vì nó mang lại lợi ích thiết thực, không chỉ là việc ra vào nhà, mà còn là kỹ năng sử dụng hàng ngày khi điều khiển xe nữa.

Chúc bác mau lái lụa :):)

A1
14/12/03
2.555
4.253
113
Cổng 4m là ok quá rồi bác ơi, không cần rộng nữa đâu.
Bác nên tập lùi xe vào nhà nhiều hơn. Nếu lùi xe vào nhà thì đặt xe sẽ gọn gàng hơn, sát tường hơn. Chứ cắm đầu vào thì xe cách tường cả mét, chướng mắt lắm.
Thực ra cũng chả cần tập đâu. Cứ cố gắng lùi vào thật chậm, ban đầu hì nhờ ai đó đứng ngoài ra hiệu. Nên gắn thêm camera và cảm biến lùi, hỗ trợ rất tốt bác ạ. Chạy ra chạy vào chừng 1,2 tuần lễ sẽ thành phản xạ, thành thợ cho mà xem.

Hạng D
14/8/09
1.278
3.648
113
41
Biên Hoà
De vào có 2 cái kiếng chiếu hậu, nên dễ căn khoảng cách hơn cắm đầu vào. Với lại lúc chạy ra cũng dễ hơn.
Nếu chưa thấy yên tâm thì cứ 1, 2 đỏ mà vào, ai nói mặc ai.

Hạng B2
20/10/11
239
82
28
40
đưa đít vào dễ canh hơn là đưa đầu vào . đưa vào dễ mà lúc lấy xe ra củng dễ luôn.

Hạng F
4/1/08
8.300
111.759
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Nhà em hẻm 3m, cổng 3m8.

Sau 1 thời gian em rút kinh nghiệm thế này:

Từ chỗ rộng vô chỗ hẹp: de dễ hơn.
Từ chỗ hẹp vô chỗ rộng: Tiến dễ hơn.

Từ đó, em cứ tiến vô nhà, de ra ngõ.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Mới 2 cái chậu? Chừng chục chậu là dzô tốt.