Hạng D
4/9/06
2.278
21.753
113
các bác OS giúp em với

vợ hai của em là KIA CARENS , nhà em trong hẻm 4m, hiện tại cổng cũ là 3m
mỗi lần ra vô em cũng phải mấy lần đỏ mới ra vô được, trước nhà lại dốc nữa
em mới trình lái còn non, nhưng cũng không tệ ..:D:D, cũng đã một lần
húc bể 2 chậu kiểng của nhà đối diện, em đinh làm cổng mới như sau:
bề ngang đất của em là rộng 7m, em sẽ đúc 2 cột cổng, mỗi cái rộng 40cm
còn lại là cổng rộng 6.2m để ra vô cho dễ dàng, theo các bác làm cổng to như thế có
được không ạ, về mặt phong thủy có hợp không??
Các bác tư vấn giúp em ạ, đội ơn các bác OS....:):)

Hạng D
28/11/09
1.172
2.648
113
Hồ Chí Minh
Cong rao can nho hon cong chinh. Ban co the lam cong rao mot canh nho binh thuong su dung va mot canh lon khi xe ra vao hi mo ra ( hoac 3 canh sep lai)

Hạng D
11/7/11
1.352
478
83
44
Cổng rộng = tiền vô nhiều
Bác thu nhỏ ống cống lại (tiền ra ít luôn)
Em làm quân sư quạt mo vậy, bác nghe theo bán lúa giống ráng chịu. Hehe

Hạng C
24/11/08
590
29
28
47
Sao vất vả vậy bác. Bác chú ý là de xe vào nhà thì dễ hơn là đưa đầu vào. Vài đỏ mới vào được là bình thường. Bác lái mới nếu cần chỉ gắn thêm camera trước (gắn ngay gương chiếu hậu và/ hoặc cảm biến đo khoảng cách trước, nó kêu ầm lên khi sắp va vào đâu đó (vị chi chỉ 2tr) khỏi phải sửa nhà.

Hạng D
4/9/06
2.278
21.753
113
maninh
Sao vất vả vậy bác. Bác chú ý là de xe vào nhà thì dễ hơn là đưa đầu vào. Vài đỏ mới vào được là bình thường. Bác lái mới nếu cần chỉ gắn thêm camera trước (gắn ngay gương chiếu hậu và/ hoặc cảm biến đo khoảng cách trước, nó kêu ầm lên khi sắp va vào đâu đó (vị chi chỉ 2tr) khỏi phải sửa nhà.

Hic hic, đối với em thì sao em thấy đưa đầu vào thì lại dễ hơn Bác ạ..:):), nhưng khi de đưa đít ra dù cẩn thận vẫn húc bể chậu kiểng của nhà đối diện, em nghĩ do chật quá nên đôi lúc tay lái cũng thi thoảng quờ quạng, hihi... do đó em mới định làm lại cổng mới rộng 6.2m

Hạng C
24/11/08
590
29
28
47
oto_bangb2 nói:
maninh

Hic hic, đối với em thì sao em thấy đưa đầu vào thì lại dễ hơn Bác ạ..:):), nhưng khi de đưa đít ra dù cẩn thận vẫn húc bể chậu kiểng của nhà đối diện, em nghĩ do chật quá nên đôi lúc tay lái cũng thi thoảng quờ quạng, hihi... do đó em mới định làm lại cổng mới rộng 6.2m
bác thử tập lại đi, lúc trước em đưa đầu vào chỉ cách tường được 20cm. em đưa đuôi xe vào cách tường có thể tới 2cm tính từ mép gương chiếu hậu đã gập. (em để xe trong nhà). Nhưng em nghĩ cũng tuỳ, nếu bác để xe bên trái (từ ngoài nhìn vào thì đầu vào dễ hơn). nếu bác để xe bên phải nhà (từ ngoài nhìn vào), thì de xe vào dễ hơn. => bên tài sẽ dễ căn đường hơn bên phụ.

Hạng C
24/11/08
590
29
28
47
Supervisor nói:
tốt nhất là gởi ngoài
trùi bác ko thấy được cảm giác hàng ngày được ngắm V2 mình, chăm sóc nó, và đặc biệt những ngày mưa to gió lơn chỉ leo lên và phi. Nếu gửi ngoài, chằng thấy mặt mũi V2 đâu, mưa to gió lơn. Phải bận áo mưa, chạy ra bãi, lấy xe, gửi xe 2B lại, về phải gửi chìa khoá lại, tụi bãi xe leo lên xe bác hành hạ con xe bác ko xót thì thôi, (có đứa cởi trần mồ hôi nhễ nhại chui vào, đứa thì bật máy lạnh ngủ đêm cho mát, đứa vào coi phim, nghe nhạc) nơi thì de tới de lui trầy sướt tùm lum. Xe Cty em một tháng không đi vẫn tốn cả chục lít xăng vì de xe. Chưa kể nếu có mái che thì tốt, ko mái che xe bác rất mau xuống sắc. Em đi con xe trước chạy 3 năm, nước sơn và màu taplo, nhựa như xe xuất xưởng luôn, vì để trong nhà. Con xe em mới mua, chủ cũ cũng để trong nhà, dù đời 2008 nước sơn và màu nhựa, taplo vẫn như mới ko thể chê vào đâu được.

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/6/11
4.619
810
113
41
Bác cứ làm cái công lớn hơn + chạy nhiều lên tay lái, rồi bác sẽ ra vô dễ dàng thôi.